Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนผู้รู้เข้ามาตอบหน่อยนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนผู้รู้เข้ามาตอบหน่อยนะครับ

พอดีผมใช้ E4500 กับ ASUS P5B + KINGSTON 667 1GB*4 ก็ใช้งานได้ปกติ
    หลังจากทำการ UPDATE BIOS M/B แล้วใส่ E8400 ผลปรากฎว่า
    ถ้าใส่แรมเหมือนเดิม คือ 4 แถวเต็มเครื่องไม่เข้าวินโดว์เลยครับ เปิดแล้วจอมืดเลย แต่พอถอดออกเหลือ 2 แถวก็ใช้งานได้ปกติ

ก็เลยอยากถามพี่ ๆ น้อง ๆ ครับว่ามันเกิดจากสาเหตุอะไรถึงใส่ 4 แถวเหมือนเดิมไม่ได้ครับ
    รบกวนบอกวิธีแก้ไขด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ลองแฟลชใบออส ดูอีกครั้งครับ ลอง v. ที่ไม่ใช่ล่าสุดครับ

Comment

ขอบคุณนะครับคุณ kgb99 ไว้ผมจะเอาไปทำดู

Comment

Working...
      X