Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไม IDM ถึงโหลดช้าเกินไปคะ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไม IDM ถึงโหลดช้าเกินไปคะ?

คือเราเพิ่งจะมาเซ็ง ๆ มาประมาณ 2-3 วันนี่เองค่ะ
    ปกติเราก็โหลดได้เร็วกว่านี้นะคะ 100/kb ขั้นไปค่ะ
    แต่ 2-3วันนี้ไม่รู้เป็นอะไร มันลดลงค่ะ เหลือประมาณเท่าที่เห็นในรูปค่ะ
    แทบจะนอนรอเลยค่ะ กว่าจะโหลดไฟล์นึงเสร็จ TT
    ไม่ว่าจะโหลดเวลาใด ความเร็วในการส่งไฟล์ก็ยังคงเดิมค่ะ
    ของมีเดียไฟล์เราโหลดได้เร็วกว่านี้ตลอดค่ะ
    แต่เพิ่งจะรู้สึกว่าโหลดช้า ไม่กี่วันเองค่ะ

ใครรู้วิธีปัญหาช่วยบอกทีนะคะ
    ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
    Last edited by ZaZeum; 10 Mar 2009, 09:35:01.

คงเป็นที่เน็ตกับโฮสฝากไฟล์มากกว่า

Comment

โฮลนอกบ้าน ผมโหลดช่วง 23.00 - 8.00 จะใด้ 140-180kbs

Comment

เปิดหน้า IDM ด้านล่างขวาจอขึ้นมา
        ที่ด้านบนของหน้าจอ IDM กดคำว่า การดาวน์โหลด แล้วลงมาที่ตัวจำกัดความเร็ว แล้วเลือกกด ปิด
        แค่นี้ก็เร็วแล้วครับ
        ตัวล่าสุดพร้อมยาแก้ไอ IDM 6.03 Beta+Patch
        http://search.4shared.com/q/1/IDM%206.03%20Beta+Patch
        Last edited by BIGBO; 26 Nov 2010, 11:17:57.

Comment

เป็นที่เนต โปรแกรมมันไม่ได้ผิดปกติหรอก บ้านผมก็ช้า จะบอกเน่าก็ว่าได้ - -*
          3bb ที่รักทำไมทำกับฉันได้

Comment

mediafire บางช่วง บางไฟล์จะเอ๋อ ๆ ครับ เจอเหมือนกันบางทีโหลดได้ไม่ถึง 10k แต่ไฟล์อื่นโหลดขึ้นปกติ

Comment

9 Mar 2009 14:15
              --------------------
              กระทู้ปีทีแล้วเลยนะครับ

Comment

O_O"

Comment

6เม็กผม โหลดไม่เกิน200

Comment

ช่วงนี้เนตเน่าถ้วนหน้าครับ อ้อแล้วไม่ต้องแบ่งพาร์ทโหลดหรอกครับ มันไม่ได้ช่วยให้เร็วขึ้นหรอก เพิ่มภาระให้ host อีกตะหาก

Comment

Originally posted by ezkOre View Post
                      เป็นที่เนต โปรแกรมมันไม่ได้ผิดปกติหรอก บ้านผมก็ช้า จะบอกเน่าก็ว่าได้ - -*
                      3bb ที่รักทำไมทำกับฉันได้
                      เมื่วานผมพึ่งเจอหมาดๆ เน็ต6m ของ3bb เช็คหน้าเว็ป ปาเข้าไป 16M.นึกว่าใจดีขึ้นให้ ที่ไหนได้เปิดหน้าเว็ปช้าเป็นเต่าเลย

Comment

Originally posted by BIGBO View Post
                        เปิดหน้า IDM ด้านล่างขวาจอขึ้นมา
                        ที่ด้านบนของหน้าจอ IDM กดคำว่า การดาวน์โหลด แล้วลงมาที่ตัวจำกัดความเร็ว แล้วเลือกกด ปิด
                        แค่นี้ก็เร็วแล้วครับ
                        ตัวล่าสุดพร้อมยาแก้ไอ IDM 6.03 Beta+Patch
                        http://search.4shared.com/q/1/IDM%206.03%20Beta+Patch

Comment

Working...
                        X