Announcement

Collapse
No announcement yet.

โน๊ตบุค acer5530G เครื่องดับ ขณะลงวินโดว์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โน๊ตบุค acer5530G เครื่องดับ ขณะลงวินโดว์

ผมมีเรื่องจะถามพวกพี่ๆผู้รู้หน่อยคับ

โน๊คบุค Acer 5530G ของผม ขณะกำลังฟอแมต ลงวินโดว์XP อยู่ๆเครื่องมันก็ดับไปเฉยเลย
    แล้วผมก็ลองพยาลงอีกครั้ง มันก็ดับไปเหมือนแบบเดิม
    ปลี่ยนแผ่นวินโดว์แล้วมันก็ยังไม่หาย
    และก็ตอนขนาดผมเข้า Bios ทิ้งไว้เฉยๆมันก็ดับไปเองเหมือนตอนผมลงวินโดว์อะคับ
    แต่ถ้าเปิดทิ้งไว้เฉยๆ มันกลับไม่ดับ

ผมนั่งงงชั่วขณะไม่รู้ทำไงดี เลยนึกขึ้นได้ เปิดอีกเครื่องมาถามพวกพี่ OCZ นี่ละคับ

วานพี่ๆผู้รู้ทั้งหลายช่วยผมที ตอนนี้ผมเข้าวินโดว์ ไม่ได้เลย

ง่าเง้องุงิ เซ็ตจิต
    ร้อนง่าช่วงนี้
    Last edited by APinuyasha; 9 Mar 2009, 23:11:48.

ง่ามะมีใครช่วยผมเลย

Comment

ดันๆ เพื่อจะมีคนมาช่วย คนทางตันอย่างผม แง๊ๆ

Comment

แมเสียป่าวถ้าใส่ 2 ตัวลองถอดออกตัวแล้วลองดูครับ

Comment

คับชอบคุณมากคับ แต่ผมคิดว่า ถ่านเมนบอกจะหมด เกี่ยวป่าวอะ เพราะ ตอนไม่ได้ เข้า Bios หรือไม่ได้ลงวินโดว์ไม่ดับนะ

Comment

ร้อนจัด

Comment

ร้อนขนาดนั้นเลยหรอคับ เอ่อมันก็จิงนะ ผมลองจับดูตรงพัดลม 80องศาได้ แต่ว่า ตอนไม่ลงวินโดไม่เปนนะ

แล้วก็พอเอาสายชาจออกทามมายมาน ลงได้อ่า น่าจะทำตั่งนานละ โง่เลยตู
              ละก็ พอเอาสายสาจออกเย็นขึ้นแยะเลยอะ วานผู้รู้ตอบที

Comment

มันลงได้แย้วคับ แต่ต้องถอดสายชาจออกนะถึงจะไม่ดับ ไม่รู้เกิดจากอะไรแต่พอถอดสายชาจCPU เยนขึ้นแยะเลยคับ
                Last edited by APinuyasha; 9 Mar 2009, 22:56:32.

Comment

ตอนนี้ลงได้แล้วคับแต่อุณหภูมิร้อนมากเลย ประมาณ80องศาอะคับ
                  ปกติอุณหภูมิโน๊ตเท่าไหร่หรอคับ
                  Last edited by APinuyasha; 9 Mar 2009, 23:09:15.

Comment

อ่านไม่รู้เรื่องเลย

Comment

Working...
                    X