Announcement

Collapse
No announcement yet.

โน๊ตบุค acer5530G เครื่องดับ ขณะลงวินโดว์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โน๊ตบุค acer5530G เครื่องดับ ขณะลงวินโดว์

ผมมีเรื่องจะถามพวกพี่ๆผู้รู้หน่อยคับ

โน๊คบุค Acer 5530G ของผม ขณะกำลังฟอแมต ลงวินโดว์XP อยู่ๆเครื่องมันก็ดับไปเฉยเลย
    แล้วผมก็ลองพยาลงอีกครั้ง มันก็ดับไปเหมือนแบบเดิม
    ปลี่ยนแผ่นวินโดว์แล้วมันก็ยังไม่หาย
    และก็ตอนขนาดผมเข้า Bios ทิ้งไว้เฉยๆมันก็ดับไปเองเหมือนตอนผมลงวินโดว์อะคับ
    แต่ถ้าเปิดทิ้งไว้เฉยๆ มันกลับไม่ดับ

ผมนั่งงงชั่วขณะไม่รู้ทำไงดี เลยนึกขึ้นได้ เปิดอีกเครื่องมาถามพวกพี่ OCZ นี่ละคับ

วานพี่ๆผู้รู้ทั้งหลายช่วยผมที ตอนนี้ผมเข้าวินโดว์ ไม่ได้เลย

ง่าเง้องุงิ เซ็ตจิต
    ร้อนง่าช่วงนี้
    Last edited by APinuyasha; 9 Mar 2009, 23:35:29.

ดันๆ คับ ช่วยผมตอนทีนะคับ อยากรู้ข้อมูลไรเพิ่มถามได้เลย

Comment

ง่า ดันๆ แง๊

Comment

เป็นได้หลายอย่างครับ
        1 ปัญหาเรื่องแบต ไม่ก็หม้อแปลง
        2 ปัญหาเครื่องร้อน หรือภายในเครื่องมีบางอย่างเสียบไม่แน่นหรือหลุด

ทางที่ดีให้ช่างดู มีประกันส่งเครมเลยครับ

Comment

ครับ ขอบคุณคับ แต่ถ้า ไม่ลงวินโดว์หรือไม่เข้าไบออส ปล่อยไว้เฉยๆ มันก็ไม่ดับนะคับ

Comment

ลอง หาโปรแกรม พวก speedfan มาเช็คดูครับว่า CPU ร้อนเท่าไหร่
            แล้วก้อลองเทส แรม HDD ดูครับ

Comment

อ่าคับ แต่เวลา เปิดไว้เฉยๆ ไม่ได้ลงวินโดว์ ไม่ได้เข้า Bios ไม่ไปนไร

Comment

คับ ขอบคุณมากคับ แต่มันเข้า วินโดว์ไม่ได้อะคับทำไงดี

Comment

แต่ไม่ได้เข้า BIos หรือไม่ได้ลงวินโดว์ไม่เปนนะคับ

Comment

แง ไม่มีคนมาช่วยผมละหรอ

Comment

ส่งเข้าศูนย์เถอะ ปลอดภัยครับ

Comment

อ่าคับ ขอบคุณครับ อยู่ในประกัน ไม่กล้าแงะเหมิอนกันคับ

Comment

เอ่อ มันลงได้แล้วอะคับ ถ้าเอาสายชาจไฟออกนะมันจะไม่ดับ ถ้าเสียบสายชาจแล้วลงมันจะดับมั่งไม่แน่ใ แต่ตอนถอดสายมันไม่ดับ พอเอาสายชาจไฟออก CPUจะร้อนน้อยลงคับ

ส่วน อุณหภูมิ CPU ประมาณ 80องศาคับ ทำไมมันร้อนจัง ร้อนกว่าตอนพึ่งซื้อใหม่แยะเลยอะ

Comment

ระบบมันเกิดการ Load ครับ มีประกันอยู่ไปเข้าศูนย์เลยครับ

Comment

Working...
                            X