Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ13000 ขอรวมจอนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบ13000 ขอรวมจอนะครับ

ตามหัวข้อกระทู้เลยครับ (ผมเล่นเกมออนไลน์อย่างเดียวพวก sf cabal pvp dota)
    ขอเอาเเบบเปิดนานไม่มีปัญหาด้วยนะครับ ผมเล่นเยอะอ่ากลัวเจอปัญหาเวลาเปิดนาน
    ยังไงช่วยมือใหม่อย่างผมจัดสเปคคอมทีนะครับ = =''

ปล.ขอราคาอุปกรณ์เป็นของพันทิพนะครับ เอสงสัยอย่างว่าถ้าซื้อในงานคอมมาด2009ที่จะถึงนี้จะถูกลงเยอะอ่า

Originally posted by CritiusZ View Post
    ตามหัวข้อกระทู้เลยครับ (ผมเล่นเกมออนไลน์อย่างเดียวพวก sf cabal pvp dota)
    ขอเอาเเบบเปิดนานไม่มีปัญหาด้วยนะครับ ผมเล่นเยอะอ่ากลัวเจอปัญหาเวลาเปิดนาน
    ยังไงช่วยมือใหม่อย่างผมจัดสเปคคอมทีนะครับ = =''

ปล.ขอราคาอุปกรณ์เป็นของพันทิพนะครับ เอสงสัยอย่างว่าถ้าซื้อในงานคอมมาด2009ที่จะถึงนี้จะถูกลงเยอะอ่า
    ตกเเล้ว!!!~ ดันๆหน่อยเดี๋ยวจะไม่มีใครช่วยจัด T^T

Comment

...
      Last edited by Chiz; 10 Mar 2009, 22:09:55.

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=409043

นี่ครับ ลองดู ท่านวิกรเค้าจัดเทพ

Comment

...
          Last edited by Chiz; 10 Mar 2009, 22:09:27.

Comment

เรียนคุณ chiz ครับ ผมก็ได้ดูเเล้วครับก่อนที่ผมจะสมัครเเต่ว่างบพวก10000-13000 ส่วนมากเค้าไม่เอาจอกันอ่ะครับ บางคนก็เอาเเค่เมนบอดกับการ์ดจอ ผมจึงสมัครมาโพสถาม ยังไงก็ต้องขอโทษด้วยนะครับที่ผมหาไม่เจอเเล้วมาโพสถามเเบบนี้ เเต่หาเเล้วหาอีกไม่มีกระทู้ตรงตามที่ผมต้องการเลยอ่าหรือผมอาจหาไม่ละเอียดเองก็เป็นได้ ผมจึงมาโพสถาม หวังว่าคงเข้าใจนะครับ คุณ chiz

Comment

X2 5000+ 2000
              ASROCK N61P-S 1500
              RAM KINGTON 800 1Gx2 1000
              PCI-E HD3650 2800 ผมเห้น JIB ยังมีอยูนะวันนี้
              HDD 160G 1300
              CASE 600W 1000
              DVDRW 800
              LCD 17 3200

Comment

...
                Last edited by Chiz; 10 Mar 2009, 22:09:45.

Comment

เอ่อ...ถ้าเป็นผมหากจะซื้อคอมในงบเหมือน จขกท. ผมก็อาจจะหาข้อมูลในข้อมูลที่หลายท่านได้โพสต์ไว้ก่อน (โดยเฉพาะของพี่วิกร...แจ่มสุดๆ) แต่ถ้าเป็นคอมฯของผม มันก็คือความรู้สึกของผมเอง ที่จะต้องตั้งกระทู้ใหม่ เพื่อให้ท่านอื่นมาบอกหรือมาตอบในสิ่งที่ผมต้องการมากกว่า ดังนั้นผมเข้าใจความรู้สึกของ จขกท.ครับ เพราะว่าอีกไม่นานผมก็จะตั้งเหมือน จขกท. (งบก็อาจจะเท่าๆกัน) แต่อาจจะมีบางคำถามที่แตกต่างออกไป
                  ปล.ผมไม่ได้ขี้เกียจอ่านและหาข้อมูลในกระทู้อื่นน่ะครับ

Comment

อย่าไปสนใจเลยครับท่าน จขกท เดี๋ยวผมก็จะจัดให้น้องแถวบ้าน 1300 เอาจอ

Comment

ขอบคุณคุณวิกรนะครับ ที่ช่วยจัดให้ผม (ถ้าคุณวิกรจัดนี่ไม่ต้องห่วงเรื่องเเรงเลยเเรงชัว ฮ่าๆๆ)

เเต่ขออย่างนึงได้มั้ยอ่าครับคุณ วิกร ตรงการ์ดจออ่าครับผมขอเป็นพวก gforce ได้มั้ยอ่ายังไงรบกวนทีนะครับ (ที่อยากได้gforceคงเพราะผมใช้ค่ายนี้มาตลอดอ่ะครับ ไม่อยากเปลี่ยน ยังไงช่วยทีนะครับ คุณวิกร ขอบคุณครับ)
                      Last edited by CritiusZ; 10 Mar 2009, 16:00:24.

Comment

เอาเถอะ ความรู้สึกมันเสียไปแล้ว และลืมไปแล้ว
                        แต่ผมพูดไปแล้ว ก็ไม่กลืนน้ำลาย
                        Last edited by Chiz; 11 Mar 2009, 10:55:05.

Comment

ทำไมความคิดคุณเด็กอย่างงี้หล่ะครับ คุณ chiz เห้อ
                          ผมจะบอกนะจริงๆผมไม่ได้เป็นอย่างที่คุณพูดเลยครับที่ผมพิมนั้นก็เเซวเล่นๆเพราะเห็นมีคนบอกกันเยอะว่าคุณ วิกร เค้าจัดคอมเเรงเเล้วบังเอิญเค้าเข้ามาตอบหรือจัดให้ผมพอดีผมเลยขอบคุณเเล้วเเซวเล่น เเล้วส่วนที่ว่าผมขอให้คุณ วิกร เปลี่ยนเป็น การ์ดจอเป็นตระกูลgforce นั่นก็เพราะผมใช้มานานเลยไม่อยากเปลี่ยนยี่ห้อ อีกอย่างที่ผมขอให้คุณ วิกรเค้าหาให้เพราะว่า เค้าได้จัดชุดนึงไว้ให้ผมเเล้วข้างบน ผมกลัวว่าถ้าคนอื่นมาบอกเดวอาจจะใส่กับชุดที่คุณวิกรเค้าจัดให้ผมไว้ข้างบนไม่ได้
                          เพราะว่าชุดที่เค้าจัดไว้ข้างต้นผมก็ ok ที่จะเอาเเต่อยากเปลี่ยนตระกูลการ์ดจอเท่านั้นเองครับ

ยังไงก็ขอให้คุณเปลี่ยนความคิดเกี่ยวกับผมใหม่ทีนะครับอย่าคิดอะไรให้มันเเคบเกินไป

อ่อเเล้วก็กระทู้ที่คุณให้มาชื่อกระทู้มันบอก12000ผมก็เลยข้ามไป เเต่ผมก็ได้ออกมาขอโทษเเล้วที่อ่านไม่ละเอียด พอผมโพสถามการ์ดจอ คุณก็เอาอีกล่ะ ยังไงฝากเก็บไปคิดด้วยนะครับ เผื่อความคิดคุณจะเปลี่ยนไปบ้าง
                          Last edited by CritiusZ; 11 Mar 2009, 02:41:08.

Comment

โอ้ จะเข้ามาอ่านหาความรู้สักหน่อย เง้อ ไปล่ะค่ะ

Comment

อาไรกันหว่า งานนี้ผมไม่เกี่ยวนะ

Comment

Working...
                              X