Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Trick]อีกวิธีสำหรับแก้เคสCM Cosmos S กับ CM V8

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Trick]อีกวิธีสำหรับแก้เคสCM Cosmos S กับ CM V8

สวัสดีครับพี่น้องชาวocz

วันนี้ผมอยากมานำเสนอ แนวทางแก้เคสCM COSMOS S เมื่อใช้กับ CM V8

ซึ่งปกติแล้ว เคสตัวนี้ถือว่าเป็นเคสFull Towerที่ทุกคิดว่า ใหญ่ ใส่อะไรก้อคงไม่มีปัญหา

แต่กับเป็นว่าต้องมีปัญหาจนได้ เมื่อนำมาใช้กับCM V8 ตัวระบายความร้อนCPU ที่มีความสูงมาก

แล้วเป็นตัวยอดฮิตในปัจจุบัน เนื่องจากรูปV8สวย โดนใจของเซียนคอมทั้งหลาย

โอ๊ว! ไม่จริง
    ใส่V8แล้ว ติดพัดลม20cmด้านข้างของ CM Cosmos S

จะทำไงดี ปิดฝาเคสไม่ได้

วันนี้เรามีวิธีมาเสนอ อีกแนวทาง

1. เปิดฝาเคสเลย ไม่ต้องปิดมัน
    2. เอาพัดลม20cmออก แล้วปิดฝาเคสตามปกติ

โดยทั่วไป หลายๆคนจะทำแบบที่ข้างบนกล่าว

แต่ผมมีวิธีดีกว่านั้น คือ

เอาพัดลม20cmออกแล้ว โมใส่12cmลงไปแทนที่ โดยใช้ พาสติกเจาะรูด้วยสว่าน ทั้งสี่ด้านเพื่อยึดพัดลม12cmเข้าไปแทนที่20cm
    โดยแบบนี้ทำให้ภายในเคสมีลมเข้าที่เย็นเหมือนเดิม ไม่ต้องกังวลเรื่องความร้อนในเคสอีกต่อไป

ผมเอารูปมาฝาก

ได้ดังรูป คราวนี้ใส่กับเคสแล้วเตรียมปิดฝา

จะเห็นว่ามันติด12cm ถ้าไม่ตัดส่วนที่ติดออก

เป็นอันว่าเสร็จเรียบร้อย หวังว่าจะเป็นประโยชน์สำหรับคนที่ใช้CM Cosmos S กะ V8ทุกคนนะครับ
    และคนที่คิดจะใช้CM Cosmos S ด้วย

spec เครื่องของผมวัดใช้ไฟจากเวบนอก Recommended Wattage: 962 Watts

ใครอยากใช้CM Cosmos S ก้อควร ดูลายเซ็นผมเป็นแนวทางการเลือกซื้อได้นะ
    Last edited by godchaiz; 14 Mar 2009, 19:06:50.

ส่วนนี้ ภาพสวยๆ จากเคสสวยๆ CM Cosmos S

Last edited by godchaiz; 10 Mar 2009, 17:55:02.

Comment

Comment

Comment

Originally posted by Yakuza_ขาลีบ View Post

Last edited by godchaiz; 24 Mar 2009, 13:13:23.

Comment

Originally posted by GTR 35 View Post

Comment

แหมๆ มีหลายเครื่องจังนะพี่ๆ สวยมากคับ แวงๆๆ(แรง)

Comment

Originally posted by getready2day View Post
                แหมๆ มีหลายเครื่องจังนะพี่ๆ สวยมากคับ แวงๆๆ(แรง)
                น้องก้อแรงไม่แพ้กันนะครับ

Comment

สวยอีกแหละ

Comment

Originally posted by immortalpao View Post
                    สวยอีกแหละ
                    ขอบคุณครับ
                    Last edited by godchaiz; 24 Mar 2009, 13:14:50.

Comment

เคสสวยครับ

Comment

งามหลายๆ อิอิ

Comment

แค่เคสก้ไม่มีปัญญาซื้อมาใช้และคับ

Comment

Originally posted by Merfo View Post
                            เคสสวยครับ
                            ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by monkeypond View Post
                              แค่เคสก้ไม่มีปัญญาซื้อมาใช้และคับ
                              ม่ายเชื่อครับ

ขายการ์ดจอ กะ cpuท่าน ก้อซื้อได้แล้วครับ อิอิ ล้อเล่นครับ

Comment

Working...
                              X