Announcement

Collapse
No announcement yet.

multiple threat

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• multiple threat

มีใครพอจะอธิบายความหมายของ multiple threat ได้บ้างครับ

เผอิญไปเปิดเว็บนึงแล้ว แอนตี้ไวรัสมันแจ้งเตือนขึ้นมา [AVG]

พยายามลองหาความหมายแต่ก็ไม่เข้าใจ

อยากรุ้ว่ามันคืออะไร จะมีผลอย่างไร

ขอบคุณมากครับ

อยากรู็เหมือนกันครับ รบกวนผู้รู้หน่อยครับ

Comment

sunback

เท่าที่ทราบมา การประมวลประมวลผลของ CPU จะแบ่งงานออกเป็นงานย่อยๆ เรียกเป็น tread จากนั้นค่อยนำไปประประมวลผล การทำ Multiple Tread ก็คือการแบ่งงาน กระจายออกไปให้ CPU ที่มีแกนประมวลผลมากกว่าหนึ่งตัวเอางานไปช่วยกันประมวลผล การทำงานของโปรแกรมที่สามารถทำงานบน Multiple tread ก็จะสามารถทำงานได้เร็วขึ้นครับ

Comment

Working...
      X