Announcement

Collapse
No announcement yet.

PSU ยี่ห้อ Silverstone เป็นไงบ้างครับ ทำไมไม่มีใครพูดถึงเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PSU ยี่ห้อ Silverstone เป็นไงบ้างครับ ทำไมไม่มีใครพูดถึงเลย

Silverstone เป็นไง บ้างครับ ของเขาดีรึป่าว

เห็นจัดสเปกก็ Icute Delux Enermax

ไม่เห็นมีใครพูดถึง Silverstone กับ Tagan เลย

มันเป็นไงครับ

ผมใช้รุ่น 500w ว่าก็ดีนะเงียบด้วยจ่ายไฟก็นิ่งแต่ถอดสายไม่ได้ก็แค่นั้นแหละแต่ก็บิดสายจัดสายได้ง่ายนะ
    ตอนนั้นผมซื้อที่ร้าน TK เขากำลังโปรโมตกันอยู่ราคา 2300บ ใช้มาเกือบปีไม่มีปัญหาไรเลยครับ

Comment

Originally posted by Sprinter View Post
      Silverstone เป็นไง บ้างครับ ของเขาดีรึป่าว

เห็นจัดสเปกก็ Icute Delux Enermax

ไม่เห็นมีใครพูดถึง Silverstone กับ Tagan เลย

มันเป็นไงครับ
      TAGAN ใช้เยอะนะ ในบอร์ดตอนนี้ ตัว BZ ปล่อยกันเยอะเลย

Comment

sillver stone ก็ดีครับ ส่วน tagan ผมก็ใช้อยู่ รุ่น u33 700w ถอดสายไม่ได้กองเต็มเคสเลย ^^" แต่เงียบกริบ ตั้งแต่มีข่าวระเบิดๆ ก็ชักเสียวเหมือนกัน โอวว ม่ายย น้าาา

Comment

ผม มี 3 ยี่ห้อ Tagan silverstone TT ใช้ มาหมด -*- ก็ ดีนะไม่มีปัญหา แต่ทุกยี่ห้อ มันมีโอกาศมีเสียง จี้ๆๆๆ หมด -*- แล้วแต่ดวง แต่ ของเค้าดีหมด วัดเต็มไฟนิ่ง

Comment

ดีใจจังเจอเพื่อนร่วมรุ่น ST 50F@TK / 2551

ไม่รู้ว่า Silverstone ST 50F รุ่นนี้ยังมีชีวิตอยู่กันเยอะเปล่า

วันหลังจัดฉลองเลี้ยงรุ่นกันดีกว่า...................

Comment

Originally posted by hangover View Post
              ดีใจจังเจอเพื่อนร่วมรุ่น ST 50F@TK / 2551

ไม่รู้ว่า Silverstone ST 50F รุ่นนี้ยังมีชีวิตอยู่กันเยอะเปล่า

วันหลังจัดฉลองเลี้ยงรุ่นกันดีกว่า...................
              ยังมีอยู่อิอิ

Comment

Silverstone ST 50F เคยใช้นะตัวนี้เสียเอาไปเครมเป็น Icute มาแทน

Comment

ผมใช้ tagan BZ900 -*- ก็โอนะ

ยังไม่มีเสียงจี่เลย สงสัยจะไม่ใช่ของแท้

SilverStone นี่ไม่รู้นะไม่เคยใช้แต่ที่ดูสเป็คส่วนใหญ่จ่ายไฟรางเดียว แต่ก็จ่ายแรงนะ

Comment

แต่ก่อนนี้ PSU ของ Silverstone ได้รับความนิยมกันพอสมควร
                    เมื่อต้นปีที่แล้วดันเกิดเหตุ ST 50F ของ TK ต้องเคลมกันจำนวนมาก
                    ก็เลยเกิดความหวั่นใจลังเลสำหรับคนที่คิดจะซื้อ
                    ส่วนคนที่ใช้อยู่ก็ไม่กล้าแนะนำคนอื่นเพราะกลัวงานเข้า
                    ประกอบกับมี PSU ยี่ห้ออื่นที่น่าเล่นมากกว่า
                    PSU ของ Silverstone เลยค่อยๆเงียบหายไปครับ

ตามความเห็นส่วนตัวของผมนะ
                    PSU ของ Silverstone เป็นอีกยี่ห้อที่วางใจได้ในเรื่องประสิทธิภาพ
                    ส่วนผลการทดสอบที่เอามาฝาก
                    ก็ไปคิดพิจารณากันเอาเองนะครับว่าเชื่อถือได้มากน้อยแค่ไหน

http://www.hardwaresecrets.com/article/548

Comment

ผมใช้ตัวzeus650อยู่ ก็okนะ

Comment

ลอง seventeam เป็นไง หลายๆคนในนี้ก็พูดถึง

Comment

Originally posted by hangover View Post

Originally posted by tpxtream View Post
                          ยังมีอยู่อิอิ
                          ST50F 0/ ด้วยคน

Comment

ดีมากๆครับ โดยเฉพาะ SilverStone OP-1000 E

Comment

ใช้รุ่น 400 w อยู่กับ P4 3.2 + ATI3850 + HD 2 + DVD 1 เงียบดี เล่นเกมส์ไม่มีปัญหา

มีปัญหาอย่างเดียวตอนเทส OCCTPT2.0.1 แล้วไม่ผ่าน ตอนแรกตั้งใจจะเปลี่ยน แต่สุดท้าย ทำงานจริง

เล่นเกมส์ 3-4 ชั่วโมง ก็ไม่เป็นไรนะ ซื้อมาพร้อม P4 ใช้มา 4-5 ปี แล้ว ตอนนี้ยังมีชีวิตอยู่

Comment

Working...
                              X