Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วย E6300ของผมด้วยคับ ลำพังผมคนเดียวทำไรไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วย E6300ของผมด้วยคับ ลำพังผมคนเดียวทำไรไม่ได้

คับ ช่วยที E6300 ของผมอุณหภูมมิปาเข้าไป 80กว่าๆเลย เซนเซอไม่น่าเพี้ยนนะคับ ผมควรทำไงดี
    พัดลมใส่แน่นดีคับ ลองถอดใส่ใหม่หลายรอบละ พัดลมหมุนเฉลี่ยน 2100RPM งีบ

มันเริ่มร้อนขึ้นตั่งแต่ผมไปถอดพัดลมออกมา แล้วใส่กลับเข้าไปใหม่ เปิดเครื่องดู เช็คด้วยโปรแกรม speedfan กับ Everest ปรากฏว่า มัน 80 กว่าๆ ตอนนี้แทบจะไหม้ละคับ

ผมก็เลย ยกเลิก โอเวอร์คล็อกไป จากแต่ก่อนลากไปที่ 2.26 เหลือ 1.86เท่าเดิมงับ อุณห๓มิลงมาหน่อย แต่ทำไมก่อนที่ผมจะถอดพัดลมออกมาแล้วใส่เข้าไปใหม่ มัน 60 องศานิดๆเอง

คับ แล้วก็ลีโคนมันเสื่อมด้วยนะ ผมว่ามันน่าจะเสื่อมมาก่อนหน้านี้แล้วอะคับ เพราะเครื่องซื้อมานานละ

วานผู้รู้ช่วยตอบที
    ช่วยๆกันแสดงความคิดเหนหน่อยนะคับ

ผมเด็กใหม่ยังไงก็ฝากตัวด้วยเน้อ

ดันๆ คับ ผมไปนอนก่อนนะคับ พรุ่งนี้เปิดมาดูเหดียวมันไหม้ก่อนอะคับ ช่วยทีนะคับ

Comment

ทาซิลิโคนดีหรือป่าวครับลองถอดออกแล้วทาใหม่ แล้วที่บอกถอดพัดลมออกลองถอดออกอีกทีแล้วใส่ใหม่ดูครับ

Comment

รู้ว่าซิลิโคนเสื่อมก็ทาใหม่สิครับ - -

Comment

คับ แต่มันช่วยได้ขนาดนั้น้ลยหรอ อุณหภูมิตอนนี้ 80 องศา แต่ก่อน 50องศาเอง โอเวอคล็อกแต่ก่อนก็ไม่เกิน70นะ แต่ตอนนี้ มันยังไม่ได้โอเวอคล็อกปาเข้าไป80ละ

Comment

Working...
          X