Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพิ่งถอยAsus Xonar HDAV1.3 กับลำโพงครีเอทีฟ7.1ต้องการความช่วยเหลือครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพิ่งถอยAsus Xonar HDAV1.3 กับลำโพงครีเอทีฟ7.1ต้องการความช่วยเหลือครับ

ต่อไม่เป็นครับ -*- สายของลำโพงมีสี เขียว ส้ม ดำ ครับ

ซาวการด มีสี ขาว แดง ดำ เทา ครับ ต่อช่องไหนกันมั่งครับ

อุตส่ากลั้นใจซื้อมา เดืนทั่วพันทิพ มีที่ฮาดแวร์เฮ้า ร้านเดียว 6040 บาท -*-

ช่วยสอนวิธีเซท แบบเทพๆด้วยก็ดีนะครับ ขอบคุณครับ

ดันคับ อยากรู้เหมือนกัน เหอะๆๆ

Comment

ดูในคู๋มือสิ่ มันน่าจะมีวิธีการต่อนะคับ

Comment

ช่องซาวการดมีสามช่อง L R SPDIF OuT
        สายลำโพง เป็น rear front centersub

ผมต้องหาสายแปลงมาต่อใช่มั้ยครับ

Comment

ออกตัวก่อน ผมก็ไม่มีความรู้กับเจ้าการ์ดนี้นะครับ หัวต่อเป็น RCA เหมาะกับ ต่อเ้ข้า amp มากว่า หรือเป่ลาครับ และที่ดูจากในเวป เห็นว่ามี HDAV H6 surround channel expansion card อีก 1 ใบ มาเชื่อมต่อกับ Xonar HDAV1.3 อีกทีน่ะครับ
          ยังไง รอผู้รู้อีกทีครับ
          Last edited by sunchaic; 10 Mar 2009, 10:41:26.

Comment

สำหรับ Xonar HDAV 1.3 ต่อ Analog ได้แค่ 2 แชนแนล (ซ้าย,ขวา) ถ้าต้องการ Analog 7.1 หรือ 5.1 ต้องเป็นรุ่น Deluxe ครับ หรือต้องปล่อยบิทสตรีม ผ่านช่อง spdif ซึ่งใช้กับลำโพงดิจิตอล
            Last edited by m-1; 10 Mar 2009, 11:10:40.

Comment

ครับคุยกับร้านแล้วครับ เขาเข้าใจผิดว่าตัวธรรมดาต่อได้ เดี๋ยวพรุ่งนี้เอาไปเปลี่ยนเป็น deluxe แล้วครับ เพิ่มตังอีก 1200 บาท ขอบคุณทุกท่านมากครับ

Comment

Working...
              X