Announcement

Collapse
No announcement yet.

*-*-[REVIEW] Power DVD 8.0 กับไฟล์ 1080i*-*-*

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• *-*-[REVIEW] Power DVD 8.0 กับไฟล์ 1080i*-*-*

สวัดดีครับ วันนี้ผมจะมารีวิว Software สำหรับความบรรเทิง ดูหนัง ฟังเพลงกันครับ

โดยส่วนใหญ่แล้ว เป็นที่ทราบกันดีครับว่าไฟล์ แบบ Hi-defination มันกินทรัพยากรเครื่องสูง

ทางจึงเลี่ยงไปใช้โปรแกรมเล็กๆ ไว้สำหรับดูไฟล์ประเภทนี้กันส่วนมาก ที่นิยมกัน ก็ Kmpkayer ไม่ก็ Windows Media Player Classic [มีมาให้พร้อม K-lite,FFShow]

เราจะย้อนศรมาเปิดไฟล์ Hi-def บน Power DVD 8.0 กันครับ
    Attached Files

ไฟล์ที่ผมเล่นบนโปรแกรมนี้คือ

SNSD - MBC Music Core - Gee ครับ

ไฟล์ TP

มองไม่เห็นนะครับ ผมลากมาวางบนโปรแกรมเลย

ผลปรากฏว่า

เล่นได้เหมือนกันครับ ภาพและเสียงสามารถปรับได้ แล้วดีกว่า 2 โปรแกรมที่บอกมาขั้นต้นอีกครับ

Comment

สำหรับ สเปกเครื่องที่ใช้รีวิวนะครับ

CPU: Pantiam 4 ///2.80 ไม่ Clock ครับ
      Ram: DDR 400///2GB ครับ
      GPU: เป็นแค่ Nvidia FX5500 ///256 MB ครับ

Comment

เวลาเรา Seek มันจะกระตุกสักเสี้ยววินาที

คงเป็นเพราะไฟล์มันใหญ่มั้งครับ

Comment

ง่ะ ใช้ CPU ถอดมันดีกว่า MPC-HC ใช้ internal filter ยังไงเรอะ
          P4 2.8GHz ลองเจอ H.264 1080p ซักแค่ 4Mbit ก็ไม่ขยับแล้วคับ
          CPU เก่าๆ ต้องพิ่งพาพลังจาก GPU ตัวใหม่ๆ มันถึงจะไหว

Comment

Task Manager โชร์หน่อยเวลาเล่นอะ

Comment

ผล ของโปรแกรม Power DVD 8.0 ครับ

Comment

ผล ของโปรแกรม Km Player ครับ

Comment

ฺีBuffer ประมาณ 16-17MB/s ครับ

Comment

เหล่มคับ ผมใช้ km อยู่ โปรแกรมอื่นกระตุก ขนาด i7 ยังกระตุกเหอๆ

Comment

Working...
                    X