Announcement

Collapse
No announcement yet.

About - Sink Cooler Master V8

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• About - Sink Cooler Master V8

คือซิ๊งผมเป็นรุ่น Cooler Master V8 น่ะครับ ทำไมช่วงที่ผมซื้อมาแรก ๆ เปิดเครื่องพัดลมมันจะหมุนที่ประมาณ 13xx - 14xx rpm นิ่งแบบนี้ตลอด (ผมปรับสปีดที่ปุ่มปรับต่ำสุดนะครับ)

แต่พอเล่นไปได้ซักพักมันลดลงเหลือ 7xx-8xx rpm แล้วหล่ะครับ ไม่ทราบว่าเป็นที่อะไรครับ (ใช้โปรแกรม Everest , Speed Fan , CPUID Hardware Monitor) วัดครับ ทุกโปรแกรมขึ้นเหมือนกันหมด

ส่วน ความร้อนซีพียูอยู่ที่ 44-45 องศา นิ่ง ๆ ครับ

ไม่ทราบว่าท่านที่ใช้ V8 เป็นแบบผมไหมครับ

คือจริง ๆ ทางหน้าเวปเขาก็บอกว่า Fan Speed ของ V8 ตัวนี้มันอยู่ที่ 800-1800 rpm แต่ตอนประกอบเสร็จเปิดเครื่องปรับสปีดพัดลม มันก็ต่ำสุดที่ 13xx rpm ประมาณนี้x

แล้วไฟสีแดงในซิ๊งอ่ะครับ มีใครหลอดขาดกันบ้างหรือเปล่า ผมเปิดนาน ๆ กลัวหลอดขาดครับ

ปล. กลัวพัดลมพังก่อนวัยอันควรครับ ผมเปิดคอมเป็นอาทิตย์
    ปล.2 บอร์ดเริ่มแอ่น - - สังเกตซิ๊งมันเริ่มงอลงมาด้านล่างซะละ

ตัวนี้เป็นเครื่องเก่าของผมครับ CPU P4 3.0GHz Socket775

ขอบคุณครับ
    Attached Files
    Last edited by stepmixer; 10 Mar 2009, 06:26:30.

มารอดูเหมือนกัน เรปล่างช่วยที

Comment

ตั้ง Fan Control ในใบออสเป็นแบบ Silent รึเปล่า

เรื่องพัดลม ไม่รู้ แต่ยังไม่เคยใด้ยินว่าหลอดขาดง่าย ยกเว้นสีน้ำเงิน 90CFM ครับ

Comment

เรื่องหลอดขาด

ผมว่านะ ยี้ห้อนี้ Cooler Master ให้เปนรุ่นเทพเข้าหลอดขาดเลยดีกว่า

แค่ของติดเคสเครมไป 2 ทีละ 555+

Comment

งานเข้าV8>>>V10 เลย

Comment

Working...
          X