Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมนบอร์ดเจ๊ง จะเปลี่ยนใหม่ มีงบ 6,000 บาท ... ช่วยหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมนบอร์ดเจ๊ง จะเปลี่ยนใหม่ มีงบ 6,000 บาท ... ช่วยหน่อยครับ

สเป็คเครื่องเก่าก็ตามลายเซ็นต์เลยครับ จริงๆบอร์ดก็อยู่ในประกัน แต่ซื้อที่กรุงเทพ ลำบากที่จะไป ซื้อใหม่เลยแล้วกัน

ตั้งใจว่าจะเปลี่ยนเมนบอร์ดกับ Case ใหม่ ที่เหลือเดิมๆหมด ช่วยเลือกให้หน่อยครับ

ASUS P5Q Delux

Comment

P5Q PRO 4850
      ที่เหลือซื้อเคส

Comment

P5Q PRO +1 เอาเคสแจ่มๆมาใส่ซักตัว ราศีจับทันที

Comment

ผมดู Spec ตระกูล P5Q แล้ว เห็นเขียนว่าไฟ 8 เฟส หมายความว่าจะต้องใช้ PSU ที่จ่ายไฟ 8 เฟส หรือเปล่าครับ

Comment

Originally posted by Apiyut View Post
            ผมดู Spec ตระกูล P5Q แล้ว เห็นเขียนว่าไฟ 8 เฟส หมายความว่าจะต้องใช้ PSU ที่จ่ายไฟ 8 เฟส หรือเปล่าครับ
            เป็นคุณสมบัติภาคจ่ายไฟของเมนบอร์ดที่ใช้ควบคุม CPU ครับ

ไม่จำเป็นต้องเป็น PSU 8 เฟสครับ

Comment

ขอบคุณทุกๆท่านครับ ผมตัดสินใจแล้วครับ ซื้อตระกูล P5QL ดีกว่า(ชัก งก) ... จะถูกด่าไหมเนี่ย

Comment

ก็ได้นี่ครับ ตัวที่ว่ามาก็ไม่ได้ ขี้เหร่อะไร ประหยัดลงไปด้วยครับ

Comment

เคสของ g-view ไม่ดีหรอครับ

หรือว่ามันใส่ไม่พอ -*-

Comment

Originally posted by Evangelion00 View Post
                    เคสของ g-view ไม่ดีหรอครับ

หรือว่ามันใส่ไม่พอ -*-
                    รุ่นที่ผมซื้อ มันดันตั้ง PSU ไว้ด้านหน้าเครื่อง แถมวางอยู่ด้านล่างอีกต่างหาก ฝุ่นงี้ เข้าเพียบเลย ... เกลียดจัง

Comment

EP45-UD3R ก็เหลือๆครับ 4000 กว่าบาท

Comment

Working...
                      X