Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hdd มีBad Sector ไม่ทราบว่าจะFix มันได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Hdd มีBad Sector ไม่ทราบว่าจะFix มันได้ไหมครับ

Hdd มีBad Sector ไม่ทราบว่าจะFix มันได้ไหมครับ

ลงวินโดวได้เสจแล้ว เล่นไปสักพัก รีสตาทเครื่องดู มันจะเข้าวินโดวไม่ได้ มันจะค้างอยู่ตรงโลโก้วินโดวXP อะครับ ถ้าฟิกซ์นแล้วมันจะหายไหมครับ

ตรวจสอบดูก่อนว่ามันอยู่ตรงไหนแล้วกันครับ เดาไม่ผิดน่าจะอยู่ส่วนหัว ถ้างั้นก็ลอง fix ไปเลย
    แล้ว hd มันเก่าแล้วเหรอ หรือมีปัญหาการใช้งานอะไรหรือเปล่า ทำไมมี bad เร็วจังอ่ะ

Comment

ลูกเก่าครับ40GB แล้วจะใช้โปรแกรมอะไรฟิกมันละครับ

Comment

low format เลย program spinrit

Comment

เท่าที่เคยใช้ติดใจ HDD Regenerator ที่สุดแล้วครับเสียอย่างเดียวคือมันช้ามากๆๆๆๆ แต่ข้อดีคือข้อมูลไม่หายครับ

ปล. ใช้ตัวที่อยู่ใน Hiren Bootcd
          ปล2. ที่ว่าช้าเคยใช้กับ HDD 250GB รันไป24ชั่วโมงยังไม่เสร็จเลย

Comment

Originally posted by sickduck View Post
            เท่าที่เคยใช้ติดใจ HDD Regenerator ที่สุดแล้วครับเสียอย่างเดียวคือมันช้ามากๆๆๆๆ แต่ข้อดีคือข้อมูลไม่หายครับ

ปล. ใช้ตัวที่อยู่ใน Hiren Bootcd
            ปล2. ที่ว่าช้าเคยใช้กับ HDD 250GB รันไป24ชั่วโมงยังไม่เสร็จเลย
            ป๊าดดด - -* คือ40Gbลุกนี้เป็นลูกเปล่าครับเอาไว้สำรองดูดบิท แต่จะแกะไปประกอบอีกเครื่องนึงให้เดกๆมันเล่นเนตที่บ้านครับ ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำครับ

Comment

Working...
            X