Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ เวลาผมกดเปิดสวิตพาเวอร์ แล้วไฟติด แล้วก็ดับไปประมาณ 1 วิ แล้วก็ติดขึ้นมา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ เวลาผมกดเปิดสวิตพาเวอร์ แล้วไฟติด แล้วก็ดับไปประมาณ 1 วิ แล้วก็ติดขึ้นมา

ผม พึ่งซื้อ บอร์ดมาให้ เป็นของ gigabyte x58utd3 ครับไม่แน่ใช่ว่าชื่อถูกรึป่าว
    PSU ของ silenser 500 w วัตต์เต็ม ครับ การ์ดจอ 8600gt แรม 3GB บัส 1600 cpu i7 920
    ครับ
    ปัญหาคือ เวลาผมกดเปิดสวิตพาเวอร์ แล้วไฟติด แล้วก็ดับไปประมาณ 1 วิ แล้วก็ติดขึ้นมาใหม่เอง
    ซึ่งมานผิดปกติใหมครับ ถ้าผิดแล้ว มานเป้นที่อะไรครับ
    ท่านผู้รู้ทั้งหลายช่วยผมทีครับ ถ้ามีปัญหาจะได้เอาไปเหลี่ยนทัน พึ่งซื้อได้ 2 วันเอง
    Last edited by jengccj; 10 Mar 2009, 15:00:36.

ลองดูใน BIOS ว่า OC ไว้เปล่าครับ ถ้า OC ไว้ก็ปิดไป น่าจะหายนะ

Comment

5555555+

Comment

การ์ดจอไม่แมตช์กับซีพียูเลย เง้อๆ....

Comment

ผมว่าถ้ามีปัญหาก็psuแหล่ะ

Comment

ไม่แน่ใจนะครับ

Comment

เป็นปกติของบอร์ด กิ๊กกาบ๊วย นิ

ถ้ามีการ OC และแก้ไขแรงดันไฟ มันจะปรับไฟก่อนบูทอ่ะ

แต่ถ้าไม่ได้ OC นี่ไม่รู้นะ(ตอนนี้ OC อยู่ เป็นเหมือนกะ จขกท แหละ)

Comment

ช่วยด้วยครับ เวลาผมกดเปิดสวิตพาเวอร์ แล้วไฟติด แล้วก็ดับไปประมาณ 1 วิ แล้วก็ติดขึ้นมา

แล้วถ้าปล่อยไปแบบนี่จะมีผลกระทบอะไรใหมครับ

Comment

Originally posted by sodato View Post
                  เป็นปกติของบอร์ด กิ๊กกาบ๊วย นิ

ถ้ามีการ OC และแก้ไขแรงดันไฟ มันจะปรับไฟก่อนบูทอ่ะ

แต่ถ้าไม่ได้ OC นี่ไม่รู้นะ(ตอนนี้ OC อยู่ เป็นเหมือนกะ จขกท แหละ)
                  อัดทรุด ก็เป็น ถ้า oc

Comment

ผมปรับไฟ v ram เป็น 5.54v อะครับ
                    แล้ว ถ้าปล่อยไปยังงี้จะมีผลกระทบอะไรรึป่าวครับ

Comment

Working...
                    X