Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะคุ้มไหมครับถ้าจะขาย8800GTซื้อ9800GTX+

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะคุ้มไหมครับถ้าจะขาย8800GTซื้อ9800GTX+

ผมมี 8800 GT จะขายเพื่อนไป 3000 ซื้อมา 7400 T T

เอาตังเพิ่มไปเกือบ 4000 ซื้อ 9800GTX+ มันจะคุ้มไหมครับ ถ้าไม่คุ้มผมจะได้เอาตังไปซื้อ CPU ใหม่

คุ้มครับ ดู PSU ด้วยนะ

Comment

ขายเพื่อนถูกเกิ๊น...น่าจะได้ซัก 3500....

Comment

ก็คุ้มนะครับ อะไร ๆก็ไหม่กว่าเยอะ

Comment

-*- ผมคิดต่างจากท่านอื่นๆงะ

ผมยังเห็นว่า 8800GT ยังเล่นเกมที่ออกมาได้ทั้งหมดในปัจจุบัน และ อนาคต แถมยังปรับHigh ได้อีก มันก็ยังแรงพอที่จะเล่นต่อ อีกอย่าง ภายในเดือนเมษานี้ ก็อีก สัก 1-2 เดือน น่าจะมีกาดจอตัวใหม่ลงตลาดมาบ้าง หรืออย่างมากก็ไม่เกิน เดือนที่6 ในปีนี้ คงได้เห็น HD5xxx Series / GTX3xx หรือตัวอื่นๆ ออกมาทำตลาดกันแล้ว รอเก็บตังไปซื้อ รุ่นต่อไปน่าจะดีกว่านะครับ ความแรงคงเพิ่มขึ้นมาอีกเท่าตัว ถ้าท่านเห็นว่า 8800GT เล่นเกมไม่เป้นที่น่าพอใจกับตัวท่านเองในตอนนี้ ก็มีเหตุผลน่าจะเปลื่ยนเพราะขึ้นอยู่กับการใช้งาน แต่ถ้าท่านใช้ 8800GT แล้วยังแรงในระดับไม่มีปัญหาอะไรกับท่านเองอย่าเพิ่งเปลื่ยนเลยครับ เดียวพอได้9800GTX+ มา แล้วอีก 4 เดือน GTX3xx ออกมาแรงกว่าเก่า ท่านก็จะต้องอยากเปลื่ยนอีกอ่ะ

ผมว่าท่านเก็บตัง รอถอย MB AM3 + PhoenomII ดีกว่าไหม

Comment

ไม่คุ้มอย่างแรง
            บอกแค่นี้แหล่ะ
            แค่จะขายต่อเพื่อน 3000 คุณก็คิดผิดแล้ว

แล้วนี่จะไปเล่น 9800gtx+ เหอะๆ
            (9800gtx+ มันก็คือ 9800gt แค่เอามาคล๊อก คอร์เมม ในเรตที่ 8800GT ก็สามารถทำได้)

Comment

ผมว่าไม่คุ้มนะ เกือบ 4 พันได้การ์ดจอแรงขึ้นมาอีกแค่ 1step
              แล้วตัว 8800 ผมว่าตอนนี้มันก็เล่นได้ทุกเกมส์อยู่นะ

Comment

เพิ่มอีก 5-6พัน เล่น HD 4870 เลยดีกว่า คุ้มแน่นอน แถมเข้า platform พอดี amd+ati แหล่มลงตัว

Comment

260 55nn โลด ค่อยเห็นผลชัดเจน

Comment

HD4870 / GTX 260 Up (จะคุ้มกว่า)

Comment

ไม่คุ้มอย่างแรงครับ ตัวนี้มันก็ยังเล่นเกมส์ได้ดีอยู่ เกมส์ที่ออกมาปัจจุบันก็เล่นได้
                      อย่างไปมองเกมส์พวกบ้าพลังอย่าง crysis GTA เลยครับ
                      เก็บตังไว้รอสิ้นปีแล้วค่อยดูอีกทีว่าจะต้องเปลี่ยนไหม
                      ถ้าอยากเปลี่ยน CPU ลองบอกสเปคที่คุณใช้อยู่ซิครับ
                      คนอื่นจะได้บอกว่าควรเปลี่ยนอะไรบ้าง ถ้าตามลายเซ็นต์ผมก็ว่ายัง OK นะครับ

Comment

ไม่คุ้มอ่ะ แต่มันต้องดูที่การใช้งานประจำวันของท่านด้วย

Comment

Originally posted by maxx2007 View Post
                          260 55nn โลด ค่อยเห็นผลชัดเจน
                          ท่านลายเซ็น ของท่านแจ่มทุกอันเลยนะ

Comment

ถ้าไม่มีปัญหาในการใช้งาน เล่นได้เรื่อยๆ

ผมว่าไม่คุ้ม

ปล.คำตอบอยู่่ที่ใจท่านแล้ว

Comment

crysis ผมยังปรับ high เล่นสบายๆ เลย เดวผมก็จะรอ HD5000 series เหมือนกัน ไม่ก็ GTX300 เอาให้มันแรงแบบทิ้งเป็นทุ่งไปเลย

Comment

Working...
                              X