Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามผู้รู้ทีคะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามผู้รู้ทีคะ

คิดจะซื้อ DVD-RW มาซักตัว พอไปค้นกระทู้ก็มีแต่บอกว่าแนะนำ BENQ1655
    แต่มันหาไม่ได้แล้วคะ หาตั้งหลายร้านแล้ว

อยากจะถามว่า ณ ปัจจุบันนี้ มีตัวไหนที่ดีๆมั้งคะ
    เอาตัวที่มีขายด้วยนะคะ

ขอบคุณพี่ๆล่วงหน้าคะ

ASUS - LG ครับ

LG หลังๆมันก็โอเคแล้วนะครับไม่มีปัญหา

แต่จริงๆแนะนำ BenQ ตัวนั้น อิๆ

Comment

แต่ผมใช้ Lite-On ยังไม่มีปัญหาเลยครับ

Comment

มี อาซุส DRW-0216P3S ง่ะครับ ช้ายอยู่ 11XX เองขอรับ แต่มานเลือกแผ่นอยู่
        ไลท์บน ก็กะลังดี คุณภาพ โอเคนะ
        แอลจี ก็เหมือน อาซุส นะ แต่เคลมค่องข้างจะเยอะนะครับ
        ไม่ได้โจมตีนะ แต่ถามคนขายมา

Comment

มี อาซุส DRW-0216P3S ง่ะครับ ช้ายอยู่ 11XX เองขอรับ แต่มานเลือกแผ่นอยู่
          ไลท์บน ก็กะลังดี คุณภาพ โอเคนะ
          แอลจี ก็เหมือน อาซุส นะ แต่เคลมค่องข้างจะเยอะนะครับ
          ไม่ได้โจมตีนะ แต่ถามคนขายมา
          LG มันมีอยู่ล้อตนึงครับเสีย (ผมก็โดน) ช่วงหลังๆนี่ก็ไม่มีปัญหาแล้วนะ(เท่าที่รู้)
          ผมเคยเอาไปเคลมบริการดีครับ

Comment

ขอบคุณพี่ๆที่ช่วยตอบนะคะ
            มีให้เลือกแค่ 2 ยี่ห้อใช่ไหมคะ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
              แต่ผมใช้ Lite-On ยังไม่มีปัญหาเลยครับ
              ท่านโชคดีไปครับ เจอผม 6 เดือน เคลม 2 ครั้ง กับไอ้ 2 ตัวข้างล่าง

Comment

Working...
              X