Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเปคนี้ ชุด AMD 14,885 คุ้มไหมคะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเปคนี้ ชุด AMD 14,885 คุ้มไหมคะ

ราคา
    cpu 7750 2800
    RAM 2G x2 /800 ของสมนาคุณ ได้มาฟรี!
    M/B M3A78-EM 3,000(หาซื้อแถวบ้านมีแต่ M3A78 Pro T-T)
    VGA 1GB/128 bit ATi 4670 ICEQ 3,315
    PSU 450w 2.5 amp ของเก่า!
    HDD IDE 40G พี่สงสารให้มาไม่มีตังซื้อใหม่ ฟรี! (โคตะระ เก่า)
    DVD-RW ของบริษัทใช้ได้มั่งไม่ได้มั่งยืมมา ฟรี!
    LCD SUMซูง 19" W 3,770
    CASE ไปขอมา เป็นเศษเหล็กไม่มีฟา2ข้าง สวิชเสียแต่ทำแล้ว ฟรี!
    (ใส่ MB ไม่ลง ต้อง เอาค้อนทุบ ให้เหล็กมันพับด้วย พี่ทำให้ )
    เมาส์ คีบอด ลำโพง ได้มาเป็น ของสมนาคุณ ฟรี
    -----------
    และชุดนี้อีก 2,000

เพิ่มความนิ่ง และความลื่นในการเล่น ด้วยระบบเก้าอี้ไฮโดริก (คงไม่นั่งเสื่อ เล่น)
    ----------
    ไม่ได้เล่นมุข สเปคนี้จริง! T^T เปงไงมั่งค๊ะ
    Last edited by mome13; 12 Mar 2009, 00:53:52.

Originally posted by mome13 View Post
    ราคา
    cpu 7750 2800
    RAM 2G x2 /800 ของสมนาคุณ ได้มาฟรี!
    M/B M3A78-EM 3,000
    VGA 1GB/128 bit ATi 4670 ICEQ 3,315
    PSU 450w 2.5 amp ของเก่า!
    HDD IDE 40G พี่สงสารให้มาไม่มีตังซื้อใหม่ ฟรี! (โคตะระ เก่า)
    DVD-RW ของบริษัทใช้ได้มั่งไม่ได้มั่งยืมมา ฟรี!
    LCD SUMซูง 19" W 3,770
    CASE ไปขอมา เป็นเศษเหล็กไม่มีฟา2ข้าง สวิชเสียแต่ทำแล้ว ฟรี!
    (ใส่ MB ไม่ลง ต้อง เอาค้อนทุบ ให้เหล็กมันพับด้วย พี่ทำให้ )
    เมาส์ คีบอด ลำโพง ได้มาเป็น ของสมนาคุณ ฟรี
    -----------
    และชุดนี้อีก 2,000

เพิ่มความนิ่ง และความลื่นในการเล่น ด้วยระบบเก้าอี้ไฮโดริก (คงไม่นั่งเสื่อ เล่น)
    ----------
    ไม่ได้เล่นมุข สเปคนี้จริง! T^T เปงไงมั่งค๊ะ

คุ้ม

Comment

พอแระ ค่าคอมใช้แค่หมื่นสองเอง แต่แรงโคตรในราคานี้
      ปล HDD ท่าจะไม่ไหว อันละ1500เองเพิ่มอีกนิดนะ

Comment

แจ่ม

Comment

คุ้ม แต่ถ้าให้ดีเพิ่ม HDD อีกก็ดีครับ

Comment

GF9600GT 3350 ครับ แรงขึ้นไปอีกครับ

แนะนำให้ซื้อ HDD SATA ครับ จะดีขึ้นไปอีกครับ เร็วขึ้นครับ มากด้วย

Comment

ผมว่า ถ้าใช้งานธรรมดา ไม่เเอบเเรง น่าจะลอง ลดบอร์ด เเล้วเอาเงินส่วนต่าง ไปลง 9600GT เเบบพี่วิกรดู

ผมเคยใช้ HIS 4670 มันก้อเเรงระดับนึง เเต่ 9600 GT ดูดีกว่า อันนี้ความเห็นของผมนะ

ส่วน HD ถ้าเปลียนได้ก้อควรเปลียน ถ้าตังหมดเก้บไว้ชื้อคร่าวหน้าก้อได้ครับ อิอิ

เเต่ชุดนี้คิดว่าokเเล้วครับ

Comment

ถ้าจะเล่น 4670 จอ19" ใช้แค่ 512mb/DDR3 ก็พอครับ

Comment

ขอบคุณค่า T^T แต่!!
                  MB สั่ง M3A78-EM ไป ร้านแถวบ้าน มันสั่งรุ่น M3A78 Pro มาให้ อะเพิ่งไปดูมาตะกี๋ ดีกว่า -EM มั้ยคะ
                  แพงกว่าด้วย ไม่อยากให้เข้าเนื้อไปมากฟ่านี้แง๊วT^T (แบ่งกันเล่นกะน้องสาว)
                  Last edited by mome13; 10 Mar 2009, 18:47:12.

Comment

ดีคับ ของฟรี เยอะ อิอิ

Comment

ไม่มี VGA ON ครับ ตัวนี้

Comment

คุ้มก่าอิตรงของฟรีนี่แหละ

Comment

ึึ7750คุ้มจริงๆ

เก้าอี้น่านั่งจัง ตอนนี้ยังปูเสื่อเล่นอยู่เลย...ตังค์หมด ^^

Comment

เปลีี่ยน HDD เป็น SATA แล้วใช้บู๊ทวินโดวส์

คอมคุณจะติดจรวดล่ะ !

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                              ไม่มี VGA ON ครับ ตัวนี้
                              เย้ย ตอนเค้าไปดู ว่าเห็นหัวฟ้าๆ อยู่นะ มีชิๆ >,<

http://overclockzone.com/exzato/2008/09/m3a78pro/

Comment

Working...
                              X