Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามพี่วิกรเรื่อง Spec com ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามพี่วิกรเรื่อง Spec com ทีครับ

คือว่า ผมจะทำงานด้านกราฟฟิค 2D-3D (อยาก render งานเร็วๆ)

และอาจมีเล่นเกมบ้าง อย่างพวก เกมโหดๆ อย่าง GTA4 , Crisis

แล้วผมข้องใจ เรื่อง จะเล่นของ ค่าย Intel เหรอ AMD ดีครับ

คือว่า มีงบอยู่ 30,000 +จอด้วยนะครับ
    ช่วยจัดคอมให้ผมทีครับ จะซื้อเดือนหน้าละครับ

อยากได้จอ Wride 22 นิ้ว Ram 4 GB และ การ์ดจอแรงๆ

ขอบคุณครับ ถ้าตอบให้ผม จะแวะเข้ามาดูอีกทีครับ

เอาไว้เดือนหน้าแล้วกันครับ 5 วันราคาก็เปลี่ยนแล้ว จัดตอนนี้ ตกรุ่นพอดีพอจะซื้อ

ซื้อก็ซื้อ INTEL นะแรงแล้วครับ AMD เอาไว้ให้ผมซื้อแล้วกัน มันแรงน้อยหน่อย ผมชอบ จะได้ไม่แหกโค้ง อิอิ

ซื้อวันใหนก็มาถามก่อนสัก 3 วันครับ เผื่อไปโทรเช็คของ 3วัน

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

Originally posted by ryu2009 View Post
        คือว่า ผมจะทำงานด้านกราฟฟิค 2D-3D (อยาก render งานเร็วๆ)

และอาจมีเล่นเกมบ้าง อย่างพวก เกมโหดๆ อย่าง GTA4 , Crisis

แล้วผมข้องใจ เรื่อง จะเล่นของ ค่าย Intel เหรอ AMD ดีครับ

คือว่า มีงบอยู่ 30,000 +จอด้วยนะครับ
        ช่วยจัดคอมให้ผมทีครับ จะซื้อเดือนหน้าละครับ

อยากได้จอ Wride 22 นิ้ว Ram 4 GB และ การ์ดจอแรงๆ

ขอบคุณครับ ถ้าตอบให้ผม จะแวะเข้ามาดูอีกทีครับ

30เค +จอด้วย

ก้อแปลว่า 24เค สำหรับ cpu

อยากชมที่คุณวิกร จัดให้ครับ

ผมติดตามท่านมานานแล้ว ท่านนี่คือเทพตัวจิง

Comment

Originally posted by wikorn View Post
          เอาไว้เดือนหน้าแล้วกันครับ 5 วันราคาก็เปลี่ยนแล้ว จัดตอนนี้ ตกรุ่นพอดีพอจะซื้อ

ซื้อก็ซื้อ INTEL นะแรงแล้วครับ AMD เอาไว้ให้ผมซื้อแล้วกัน มันแรงน้อยหน่อย ผมชอบ จะได้ไม่แหกโค้ง อิอิ

ซื้อวันใหนก็มาถามก่อนสัก 3 วันครับ เผื่อไปโทรเช็คของ 3วัน
          Originally posted by godchaiz View Post
          30เค +จอด้วย

ก้อแปลว่า 24เค สำหรับ cpu

อยากชมที่คุณวิกร จัดให้ครับ

ผมติดตามท่านมานานแล้ว ท่านนี่คือเทพตัวจิง
          ^^
          เห็นด้วย ท่านนี่คือเทพตัวจิง จัดสายเนียนมากกก

Comment

Working...
          X