Announcement

Collapse
No announcement yet.

ECS G31T-M7 ใส่กับE1400 เปิดไม่ติด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ECS G31T-M7 ใส่กับE1400 เปิดไม่ติด

ผมซื้อ ECS G31T-M7 มาครับรายละเอียดตามลิ้งข้างล่าง ซื้อมาพร้อมกับ Celeron E1400
    ใส่แล้วเปิดไม่ติดครับ เลยเอาออกนอกเคส จิ้มให้มันเปิดเครื่อง แต่พัดลม CPU หมุนได้แปปนึงก็หยุด
    ครับ ใกล้ๆกันจะมี ช่องเสียบ speaker กับ USB PW ผมเผลอเอาไขขวงไปแตะ ขาของทั้ง 2 อัน
    มันขึ้นไฟแลบ แล้วพัดลมCPUก็หมุนครับ ไม่ทราบว่ามันเป็นอะไรไปแล้ว จิ้มตรงขาที่เป็นตำแหน่ง
    เปิดเครื่อง ก็ไม่ติดแล้วติดแค่แปปเดียวก็ดับ ตอนนี้จนปัญญาแล้วครับ ซื้อ 1440 ผิดหวังมาก
    วานท่านผู้รู้ช่วยด้วยครับผม
    ขาที่จิ้มค้างแล้วติด ตามรูปเลยครับ
    อุปกรณ์ที่ใส่
    E1400 2.0
    Apacer 1GB 533 *2
    ECS G31T-M7
    ลองเอา OCZ 2GB sink ดำ บัส800 มาใส่ก็อาการเดียวกันครับ
    เป็นไปได้มั๊ยครับว่า บอร์ดตัวนี้ไม่ support แรม กับ CPU

http://www.ecs.com.tw/ECSWebSite/Pro...ID=44&LanID=17
    Attached Files

ตัวผมเคยลองกับE1200 สบายๆนะครับ

Comment

Originally posted by Khow View Post
      ตัวผมเคยลองกับE1200 สบายๆนะครับ
      ไม่ทราบว่าลองกับแรมอะไรบัสเท่าไรครับ

Comment

ดันหน่อยครับ

Comment

งานเข้า.......................

มันก็รองรับ อ-ี 1400นะ

Comment

Originally posted by Shining View Post
            ไม่ทราบว่าลองกับแรมอะไรบัสเท่าไรครับ
            corsair bus 800 cl 5 ครับ

Comment

Originally posted by converseboy View Post
              งานเข้า.......................

มันก็รองรับ อ-ี 1400นะ
              เหรอครับ ผมสงสัยว่าเป็นที่แรมแน่เลยครับ

Originally posted by Khow View Post
              corsair bus 800 cl 5 ครับ
              แรมบัส 800 ใกล้ความจริงอีกนิดแรมผมที่ลอง เป็นบัส533

โทรไปถามที่ร้านเค้าบอกว่าแรม OCZ กับแรมบัส 533 ใส่ไม่ได้

Comment

เป็นที่แรมชัวร์
                ชิบ G31 ใส่แรมบัส 533 ไม่ได้

Comment

Originally posted by V-FrIeNd View Post
                  เป็นที่แรมชัวร์
                  ชิบ G31 ใส่แรมบัส 533 ไม่ได้
                  ขอบคุณครับที่ช่วยยืนยัน ไว้ไปหาแรมที่มีออยู่ในลิสคู่มือมาใส่ดูครับ

Comment

Working...
                  X