Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะดึง HD แบบ SATA ออกโดยไม่ชัทดาวน์ได้ป่าว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะดึง HD แบบ SATA ออกโดยไม่ชัทดาวน์ได้ป่าว

จะดึง HD แบบ SATA ออกโดยไม่ชัทดาวน์ได้ป่าว คือเคยได้ยินมาว่ามันสามารถดึงออกได้โดยไม่ต้องปิดเครื่อง ไม่ทราบว่าจริงป่าวครับ แล้วอุปกรณ์ต้องสนับสนุนอะไรบ้าง เช่นเมนบอร์ดต้องแบบไหน HD ต้องแบบไหน ขอบคุณครับ

ขนาด handy drive ยังต้อง remove drive เพื่อถนอมอายุการใช้งานเลยครับ ถ้าดึงก็ดึงได้แต่มันทำให้อายุการใช้งานสั้นลง

Comment

ทำไมต้องทำงั้นด้วยหละครับ

Comment

เมนบอร์ดที่รองรับระบบ Hot plug อะไรซักอย่างเนี่ยแหละ คล้ายๆกับการ Remove drive แบบแฟลชไดรฟ์ อะครับ

Comment

ใจร้อนอีกและ

Comment

ได้ทั้ง เสียบเข้า และดึงออก และผมก้ทำอยู่บ่อยๆ
            อิอิ ขี้เกียจปิดโหลดบิทอยู่

Comment

ถ้าไม่ได้งานอยู่ก็ดึงออกได้เลยครับ

Comment

สามารถดึงออกได้ตามปกติเลยครับ ใช้อยู่บ่อยๆ

Comment

ไปซื้อ mobile rack มาจิครับ อันลาไม่กี่บาทเอง เสียบเข้า+ดึงออกได้ตลอดเวลา >.<

Comment

ท่าน นั่นมัน ฮาร์ดดิกส์ สกัตซี่แล้ว เครื่อง เซริบเวอร์เค้าใช้กัน เป็นแบบ แร็ค

Comment

มีแบบนี้ด้วยเหรอเนี่ย

ไม่ยักกะรู้

Comment

Working...
                      X