Announcement

Collapse
No announcement yet.

ram 2 ตัวนี้ใช้ร่วมกันได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ram 2 ตัวนี้ใช้ร่วมกันได้ไหมครับ

แรมตัวเก่า kington 512 MB DDR1 bus400 รุ่น kvr400x64c25
    แรมตัวใหม่ kington 1 GB DDR2 bus 667

ใช้พร้อมกันจะเร็วหรือช้ากว่าใช้ตัวเดียว หรือใช้แล้วทำให้เครื่องรวนหรือเปล่า

ใส่ด้วยกันไม่ได้
    เหตุผลรอท่านถัดไป แง่ม ๆ
    Last edited by TWK.; 12 Mar 2007, 20:38:37.

Comment

ลองใส่ดูคับ อิอิ

Comment

ใส่แล้วคอมจะเสียไหมอะ ขู่ซะใจเสียเลยนะ

Comment

ถ้าใส่ 2 ตัวได้ m/b ก็คงจะเทพ

Comment

ทำไมไม่ดู บอร์ดอ่ะครับ ว่าใส่ DDR1 หรือ DDR2

Comment

ใส่ด้วยกันไม่ได้ครับ คงต้องดูที่ MB แล้วว่ารองรับ DDR1 หรือ DDR2 แต่ถ้า MB รับทั้งสองอย่างก็ต้องเลือกแล้วครับว่าจะใส่ตัวไหนดี

Comment

ไม่มีบอร์ดใหนรองรับทั้ง DDR1 และ 2

Comment

Originally posted by romeo View Post
                  ไม่มีบอร์ดใหนรองรับทั้ง DDR1 และ 2
                  asus P5VDC รองรับทั้ง DDR1 DDR2 bus 533

Comment

มันใส่พร้อมกันไม่ได้นะครับ

Comment

ลองดู เมนบอร์ด ว่า suppord ddr 1 ไหม ถ้า support ก็ใส่ร่วมกันได้ แต่การทำงาน จะมีความเร็วเท่ากับ bus 400 คับ(set ใน bios ให้เป็น auto)

Comment

Originally posted by pchutchawan View Post
                        asus P5VDC รองรับทั้ง DDR1 DDR2 bus 533
                        Originally posted by ake_comsci View Post
                        ลองดู เมนบอร์ด ว่า suppord ddr 1 ไหม ถ้า support ก็ใส่ร่วมกันได้ แต่การทำงาน จะมีความเร็วเท่ากับ bus 400 คับ(set ใน bios ให้เป็น auto)
                        สงสัยมานานเหมือนกันครับ
                        เห็นมาหลายยี้ห้อ+หลายรุ่น เมนบอร์ดที่รองรับทั้ง ddr1 และ ddr2
                        แต่ยังไม่เคยเห็นใครใส่ทีเดียวทั้ง2ตัวให้เห็นเลย ใครรู้และเคยบ้าง
                        ช่วยออกมาฟันธงทีครับ ว่ามันใส่ทีเดียวพร้อมกันได้มั้ย
                        เพราะเท่าที่รู้และลองมาแล้ว ในบอร์ด P4MM2 ซัพพอร์ด SDRam133/DDR266
                        แต่ลองใส่พร้อมกันมันใส่ไม่ได้ ต้องใส่อย่างไดอย่างนึง

Comment

Working...
                        X