Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาใหม่ เซงจะร้องไห้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ขอบคุณมากสำหรับทุกๆวิธีนะครับ แล้วผมจะลองดูนะครับ ตอนี้อาการเหมือนเดิม เปิดก็ติด แต่ถ้าปิดแล้วเปิดไม่ได้ ต้องทิ้งไว้ครึ่งวันค่อยมาเปิดใหม่อ่ะ

Comment

อาการจากที่อ่านมา อาจจะเป้นที่บอร์ดครับ ยังไงลองเช็คดูถ้ามีประกันเหลือส่งเคลมดีกว่าครับ

Comment

ไม่ไหวจิงๆก็ยกไปพันทิพคับ ให้เขาลองเลยว่าอะไรเสีย มันมีอุปกรณ์เปลี่ยน อะไรๆก็ง่ายคับ

Comment

เช็ค สาย PSU ที่ 12 V ต่อเลี้ยง CPUที่มาน 4 ขาน่ะ ว่าไหม้หรือเปล่า ไฟออกหรือเปล่า เพราะผมเคยเป็น เครื่องเปิดได้ ไฟเข้า พัดลมหมุน แต่ไม่ติดภาพ พอดูไปดูมา อ้าวขาไฟเลี้ยง CPU ไหม้ดีที่ไม่ ลง PCB ไม่งั้น DCOM ไม่ให้เคลมแน่ๆ เหอๆ

Comment

ฝุ่นเกาะ slot แรม - -"
            มะวานเพิ่งเจอมาสดๆร้อนๆ หลอนเลย
            เป่าๆฝุ่นออก เปิดติดสะงั้น

Comment

ถอดอุปกรณ์ทุกอย่างออกมาก ถอดถ่านออกจาก MB ด้วย แล้วทิ้งไว้ 1 วัน แล้วประกอบใหม่ แล้วค่อยคล๊อกครับ

Comment

อาการนี้อาจวิเคราะห์ได้หลายทาง
                1. ram แ้ก้โดยลองทำความสะอาดดูก่อน
                2. display card ลองนำมาทำความสะอาดเหมือนกัน
                แล้วค่อย clear cmos ดู

Comment

ถ้าผมทำทุกอย่างที่บอกมาแล้วมานยังไม่ติดอะ เพราะ ผมมี 2 ชุด แต่ไมเมนบอร์ดตัวเดียว คงสรุปได้ปะ ว่าเป็นที่บอร์ด อะ

Comment

T_T จนปัจจุบันยังไม่รู้จะทำไงดีเลยอ่ะ เมื่อวานเปิดเช้ากลางคืนต้องปิด เช้านี้มาเลยเปิดไม่ติดเลย แง ืทำไงดีอ่ะ สงสัยเอาไปให้ร้านเช็คแล้ว เพราะที่บ้านไม่มีอะไหล่เลยอ่ะ

Comment

ถ้าทำอย่างไรแล้วก็ไม่ดีขึ้น น่าจะลองนำไปให้ช่างร้านที่ซื้อมาแก้ไขดูครับ

Comment

Originally posted by Comlow View Post
                        ถ้าทำอย่างไรแล้วก็ไม่ดีขึ้น น่าจะลองนำไปให้ช่างร้านที่ซื้อมาแก้ไขดูครับ
                        ซื้อคอมแยกอ่ะ

Comment

Working...
                        X