overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 48

Thread: ยุทธการดับร้อน ชิปเซต Alive7 (เอากะชาวบ้านเขาหน่อย อิอิ)

OverclockZone Member pann's Avatar

Default ยุทธการดับร้อน ชิปเซต Alive7 (เอากะชาวบ้านเขาหน่อย อิอิ)

ลิงค์รูปตายหมดแล้วครับ พี่น้อง

จากที่ได้อ่านในบอร์ดเราว่าไอ้ชิปเซตซีรีย์นี้ มันร้อนนักหนา

จนกระทั้งมีใช้เอง โอ๊วว..แม่จ้าววว อาร์ตมากกก ร้อนนรกแตก มือแตะแทบไม่ได้

ยังไม่ทันทำอะไรเปิดเครื่องมาพี่แกฟาดไป 5-60 องศา

ทำไรนิดไรหน่อย ล่อไป 70 กว่า ต้องดับร้อนมันหน่อย

ตามสูตรชาวบ้านชาวช่องที่สืบถอดกันมา หาพัดลมตัวจ้อยมาแปะเขาไปซิ้งเดิม

ทุเลาเบาบางลงมาบ้าง แต่ก็ยังลงไม่เป็นที่พอใจ หาซิ้งชิปเชต บอร์ดเก่าๆฟินซี่บางๆถี่ๆมาแปะแทนตัวเดิม

เอาพัดลมแปะตามสูตร ก็ลงมาพอสมควร แต่ยังขึ้นไปถึง 55 องศาให้เห็น ยามแคมฟ๊อกกำลังดุเดือด(อุ้ยยไม่เกี่ยว)

แบบนี้มันต้องแตกหัก

เหอๆ แกรู้ไหม ว่าทำให้ข้าวิตกกับความร้อนขนาดไหน

ต้องหาตัวตายตัวแทน งานนี้เหล่าภรรยามายืนลุ้นสามีของตัวเองกันยกใหญ่

จำได้แกมีกัน 3 พี่น้อง ส่วนอีก 2 อันติดคาบอร์ดอยู่ในลัง ฉนั้นแกโชคร้ายแล้ว

แล้วจับทั้งคู่ขี่กันซะ จะได้วัดสัดส่วน

แล้วตัดเจาะให้เหมาะรู ฮี่ ฮี่
    Last edited by pann; 25 Dec 2010 at 06:50:38.

OverclockZone Member pann's Avatar

ตัดฟินข้างออก ข้างละ 2 ซี่ เพื่อเจาะรู ด้วยไม่มีปากกาจับชิ้นงาน
    การใช้ลูกหมูก็สุดจะหวาดเสียว เลยเลื่อยมือแทน จึง เหยิน เป๋ เหล่ อย่างที่เห็น

เทียบขนาดกันแล้ว เหอๆ อีติ๋มตายแน่!!!

จับพิสูจน์พื้นที่กับบอร์ดสำรอง อ่า ใช้ได้ๆ

หม่นหมองฉิบ!!!...เทียบกะ ซิปโป้คู่ใจ ไม่เป็นไรเดี๋ยวเอา Wenol ลุย ใสปิ้ง

หลังจากที่สามีถูกตัดเฉือนความเป็นชายสมบูรณืแบบออกไป นางเสียใจมากจึงปีนขึ้นไปผูกคอตายใต้ตู้ปลา

แหะๆ เดี๋ยวต่อภาค 2 อัพรูปแป๊บ ขั้นตอนใช้งานจริง ทีนี้กล้องชัด เอิ๊กๆ ชุดแรกมือถือ คลิก

แล้วก็มานอนรอประกอบร่าง อิอิ

หลังจากรอ MX-2 จากท่านมิสชั่นแมน อยู่ 2 วัน ในที่สุดก็มา
    ดีมาก pann เอ้ยย ซิ้งค์ซีพียูซิลิโคนปุก 30 บาท แต่ซิปเซตหลอด 300 กรั๊กๆ

จัดแจงรื้อวันวานและวันเก่าออกทันที

อืม..ตัวแค่นี้แต่เจียวไข่นกกระทาสุกเลยนะแก

OverclockZone Member Change's Avatar

รอชม

Quote Originally Posted by Change View Post
    รอชม
    ครับท่าน แหะๆ วิบากกรรมจริงๆตั้งกระทู้ช่วงเวลานี้ บวกกับทีโอทีเจ้าปัญหา ผับผ่าดิ 3-5 ทุ่มช่วงนี้ อืดสุดๆ

ต่อครับต่อ

จัดการแทงน๊อตสวนขึ้นมารอเสียบ

เทียบไซร์และบอกลา เจ้าตัวน้อยทั้ง 2

ตรงรูแล้วเสียบลงไปเลย

เดี๋ยวก่อน...ขอเล็งหน่อย

ขันน๊อตลงไป อ่อ อย่าลืมเอาสปริงมาทดแรงหน่อยเน้อ อย่าเอาตัวบี้ลงไปตรงๆ
    อาศัยแรงกดของสปริงเอาพี่น้อง สปริงปากกา หรือดึงเอาจากสลักตัวล๊อคซิ้งเดิมก็ได้

เลือกพัดลมให้เหมาะเจาะ ตามสบาย จะบินไปวี๊ดไปกี่พันรอบก็ตามสะดวก

ได้เบี่ยงพัดลมกันหน่อย รูพัดลม กะล่องฟินไม่ตรงกัน ถือซะว่า เล่นท่า

ประกอบร่าง..โอ๊ว เปิด hi-def ไปเปิดอะไรไปสารพัด 15 นาทีผ่านไป ใครเอาน้ำแข็งมาแปะบอรืดเราเนี้ย
    Last edited by pann; 25 Dec 2010 at 06:51:40.

OverclockZone Member golfgolfgolf's Avatar

รอดูความสวยงาม แระเย็น

อย่าว่าแต่ 50 เลยครับ ขณะนี้ 40 ก็ยังไม่เห็น อิอิ

ขออภัยด้วยนะก๊าบบ หากคอมพ่อป๋มไร้แสงสี พอดีพ่อป๋มเค้าชอบ สีดำ อิอิ

OverclockZone Member golfgolfgolf's Avatar

เย้ยย...MX-2 มัน เ หี้ ย น อย่างที่เขาว่ากันจริงๆเหรอเนี้ย

ตั้งปต่ประกอบชุดนี้มา ยังไม่เคยเห็นเลข 37 เลยนะ

แหะๆ โครงการต่อไป พัดลมเป่าแรม แรมบ้านตรูก็เป่า กรั๊กๆ

ตกงานแล้วนี่ ว่างจัด

เดี๋ยวต้องไปหาพัดลมไซด์นี้อีก 2 ตัว ได้ข่าวว่า อมรบิ๊กซีตัวละ 30 บาท

แรงบันดานใจจากเพื่อนสมาชิกในห้องนี้แหละ ไม่รู้กระทู้ไหน
    เอาฝาปิดช่องไดร์ดีวีดีหน้าเคสมาทำ ทาบวัดลงไป บ๊ะ ได้ทั้งความยาวความกว้าง เท่ากันเป๊ะ

แหะๆ อย่าถือสากันเน้อพี่น้อง คนว่างงานมาหมาดๆ
    Last edited by pann; 10 Mar 2009 at 23:10:46.

OverclockZone Member aekshow's Avatar

แหล่มๆ งานเยอะดี คันไม้คันมืออุ๊ย

Quote Originally Posted by golfgolfgolf View Post
    Quote Originally Posted by aekshow View Post
    แหล่มๆ งานเยอะดี คันไม้คันมืออุ๊ย
    ผลเป็นที่น่าพอใจมากครับประกอบเสร็จ ก่อนตั้งกระทู้ ก็ร่วมๆ 4 ชั่วโมงเข้าไปแล้ว

ทดลองใช้งานตามกิจวัตร ตัดหนังแปลงไฟล์ ดูหนัง ฟังเพลง ไปพร้อมๆกัน

สวิงสุดๆที่ 44 องศา จากที่ก่อนหน้าถ้าทำอะไรแบบนี้ก็ใกล้เเซยิดเต็มที ซงค์โรงงานยื่งไม่ต้องพูดถึง

เดี๋ยวต้องรอดูพรุ่งนี้บ่ายๆอีกที ว่าจะถึง 50 มั้ย

ไม่ได้หวังให้มันเย็นเทพ แต่แค่อยากให้มันคุมอยู่เท่านั้นเอง อิอิ จะได้อยู่กันยืดๆ

เดี๋ยวจะลองหาเกมที่ออนบอร์ดตัวนี้ไหวมาลองหน่อย ว่าซิงค์มันจะร้อนรึเปล่า

ตอนนี้จับไฟ 5V (แดง-ดำ) นะ เงียบดี ไม่ได้ยินเสียงเลย

OverclockZone Member spiderman3's Avatar

ว้าก!!!!! นั้น cpu ผมนะท่าน pann เอาของผมไปทำไม อิอิ ชมหน่อยท่านเนี่ยความคิดสร้างสรรค์ดีครับ

OverclockZone Member XsoeIIsJ's Avatar
    ไม่รู้เหมือนกัน

ของผมก็ร้อน แต่ฮีทไปท์มันเล่นรวบทั้งแผง ทำไรไม่ใด้

ไช้ใด้หนิ งานโหดดี ฮุๆ

ถ้าเป็น(ของ)ผมจะขัดฐานมันให้บางกว่านั้น

OverclockZone Member OoKengZaoO's Avatar

เอามาดับร้อน ตาเอกได้ไหมครับ รู้สึกว่าตาเอกเค้าร้อนใจไงก็ไม่รู้หมู่นี้สาวๆหายหมด 555

buncha
    Guest

สร้างสรรค์ดี

OverclockZone Member agawin's Avatar
    Nakhonratchasrima

ชอบใจการเรียงคำพูดอ่ะ เล่าซะเห็นภาพตรงหน้าไปเลย ได้อารมณ์จริงๆครับ อิอิ

OverclockZone Member immortalpao's Avatar

เย็นๆๆๆ เริ่มหนาวแหละ

Quote Originally Posted by spiderman3 View Post
    ว้าก!!!!! นั้น cpu ผมนะท่าน pann เอาของผมไปทำไม อิอิ ชมหน่อยท่านเนี่ยความคิดสร้างสรรค์ดีครับ
    แหะๆ ไม่ไหวแล้วท่านแมงมุม ยิ่งเข้าหน้าร้อนแล้วด้วย รู้ว่าชิปมันทนได้ ไม่งั้นคงเจ๊งกันทั้งประเทศแล้ว
    บังเอิญเป็นคนกลัวฟลุ๊ค เลยกันไว้ก่อน

Quote Originally Posted by XsoeIIsJ View Post
    ของผมก็ร้อน แต่ฮีทไปท์มันเล่นรวบทั้งแผง ทำไรไม่ใด้

ไช้ใด้หนิ งานโหดดี ฮุๆ

ถ้าเป็น(ของ)ผมจะขัดฐานมันให้บางกว่านั้น
    ครับตามหัวกระทู้ ยุทธการดับร้อนแบบแตกหัก
    ในใจผมแต่ต้นเลยครับ อยากจะตะไบฐานมันออกครึ่งนึง
    ความร้อนที่ฐานคงระบายขึ้นไปที่ฟินมันได้เร็วอีกหน่อย
    แต่หลังจากเดินหากล่องชุดตะไบไม่เห็น เลยเซร็งอย่างแรง
    ไม่รู้ นักเลงที่ไหนมาแอบสอยไปแว้ว หึ ทิ้งตะไบหางหนูเท่าก้านไม้จิ้มฟันไว้ให้อันเดียว

Quote Originally Posted by OoKengZaoO View Post
    เอามาดับร้อน ตาเอกได้ไหมครับ รู้สึกว่าตาเอกเค้าร้อนใจไงก็ไม่รู้หมู่นี้สาวๆหายหมด 555
    ดับร้อนแบบนี้ ซิงค์ซีพียูช่วยไม่ได้ มันต้อง ซิงสาวๆ เท่านั้น ฮา

Quote Originally Posted by buncha View Post
    สร้างสรรค์ดี
    ขอบคุณครับ ธรรมดาคนตกงาน ฟุ้งซ่านไปตามเรื่อง

Quote Originally Posted by agawin View Post
    ชอบใจการเรียงคำพูดอ่ะ เล่าซะเห็นภาพตรงหน้าไปเลย ได้อารมณ์จริงๆครับ อิอิ
    นี่ถ้านวลนางยังไม่ปิดตัว อารมณ์กระฉูดกว่านี้ 10 เท่า

Quote Originally Posted by immortalpao View Post
    เย็นๆๆๆ เริ่มหนาวแหละ
    รายงานอุณหภูมิ ในระดับการใช้งานตามกิจวัตรเช่นเดิม เที่ยงแก่ๆ อยู่ที่ 40-42 ไม่เกิน ครับ

OverclockZone Member tonkla's Avatar

เยี่ยม

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks