Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องm/b Asus M3N-H/hdmi หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องm/b Asus M3N-H/hdmi หน่อยครับ

คือผมซื้อมาตามนี้ครับ
    m3n-h
    phenimX3 8650
    His HD 4830
    Ram Corsair 2Gb/800

คือผมลงwindows ไม่ได้ขึ้นจอฟ้าตลอด ลองลงทุกwindows เท่าที่ผมมีแล้ว อาการเดียวกันหมดเลยครับ อยากทราบว่า M/b รุ่นนี้ต้องใส่ dual รึปล่าว ใส่ram ปัญหาเกิดจากการใส่ram แถวเดียวรึปล่าวครับ แต่ใส่ไปแล้ว บอร์ดมันก็เห็นว่าใส่ ram2gb

error 0x000004E

ช่วยตอบด้วยนะครับ

อยากทราบว่า M/b รุ่นนี้ต้องใส่ dual รึปล่าว
    ไม่เกี่ยว

ปัญหาเกิดจากการใส่ram แถวเดียวรึปล่าวครับ
    ก็ไม่เกี่ยว

error 0x000004E
    ถอดแรมมาขัด หรือไม่ก็ส่งเคลมครับ ถ้าไม่มีแรมอื่นลอง

Comment

แผ่น MO รึเปล่าครับ ถ้าใช่ ให้ลองแผ่นเดิมๆ ดูครับ เพื่อนผมก็ลงไม่ได้ซักแผ่น

Comment

ขอบคุณที่ตอบครับ สรุป ram เสีย พึ่งซื้อมานะเนี้ย
        พออีกวันบอร์ดเน่า
        สรุปผมกลับไปเปลี่ยนที่ร้าน 2 ตัว คือ บอร์ด กับ ram ซวยจริงๆ

Comment

Originally posted by blueblood View Post
          ขอบคุณที่ตอบครับ สรุป ram เสีย พึ่งซื้อมานะเนี้ย
          พออีกวันบอร์ดเน่า
          สรุปผมกลับไปเปลี่ยนที่ร้าน 2 ตัว คือ บอร์ด กับ ram ซวยจริงๆ
          ยังดีนะครับหาสาเหตุได้ ได้เปลี่ยน ดีกว่าใช้ๆไปแล้วเสีย มี'รมณ์แน่งานนี้

Comment

Working...
          X