Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านไหนรู้วิธี Port Forward for รุ่น ZyXEL P-660HW-T1v2 เข้ามาหน่อยนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านไหนรู้วิธี Port Forward for รุ่น ZyXEL P-660HW-T1v2 เข้ามาหน่อยนะครับ

Port Forwarding for the ZyXEL P-660HW-T1v2

คือผม Forward Port หลายครั้งต่อหลายครั้งเพื่อ จะ เปิด TeamSpeak Server (โปรแกรมพุดคุย)
    ผมลองใช้โปรแกรม PFPortChecker

เช็ค Protocol คือ

TCP status : Your port is OPEN ! (พอตเปิด)

ส่วน

UDP ลองเช็ค พอต 8767 พอตปิด
    แต่ พอเช็ค พอต 8768 พอตเปิด

Port Forward ผมเซ็ทไว้ที่ 8767-8768

UDP (ผมไม่ค่อยมีความรู้ เรื่อง UDP เลย งง มากๆ และที่สำคัญ UDP ต้องทำให้พอตเปิดให้ได้ เพราะ TeamSpeak Server ใช้ Port UDP 8767)

หรือเพราะ ZyXEL P-660HW-T1v2 เซ็ทพอต ฟอร์เวิร์ด ยาก

ใคร ทำเป็นบอกผมหน่อยนะครับ

เราท์เตอร์ของผม เซ็ทให้ เราท์เตอร์จ่ายไอพี (Server) นะครับ

จุดประสงค์ที่อยากทราบคือ ทำให้ ให้ คนนอกวงแลนมา Join ห้อง TeamSpeak Server ของผมได้

และ เซ็ตยังไงให้ Port มันเปิด รบกวนผู้รู้ตอบหน่อยนะครับ

ผิดห้องหรือปล่าวครับ
    Network & Internet
    ลองถามห้องนี้ดูครับ

Comment

น่าจะผิดหมวด

Comment

Working...
      X