Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง Photoshop CS2 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง Photoshop CS2 ครับ

ผมสร้างปก DVD จาก Photoshop CS2 นะครับ

เซฟเป็นไฟล์ .PSD ให้แก้ไขหรือขยับเขยื้อนได้

พอมาเปิดที่บ้านเป็น Photoshop 7.0 มันกลับเห็นเป็นก้อนเดียวอ่ะครับ

คือมันมองเห็นไฟล์ที่ผมสร้างเป็น Background Images ผมก็เลยแก้งานไม่ได้เลยครับ

ลองเซฟจาก CS2 หลายๆแบบแล้วยังเห็นเป็นก้อนอยู่

แต่พอเปิดไฟล์นี้กับ CS2 ที่เครื่องอื่นๆ มันก็เห็นเป็นแยก Layer ให้นะครับ

คือ ไฟล์จากเวอร์ชั่นใหม่ ไปเปิดในเวอร์ชั่นที่เก่ากว่า นั้น มันจะมีปัญหาอยู่นะครับ
    แนะนำให้เป็นกับรุ่นเด๋วกันกับที่เราทำงาน หรือว่าสูงกว่านั้น
    ผิดถูกไงก้ขอโทษทีนะ

Comment

ุถูกครับ ทำจาก cs2 ลดมาเปิด 7 จะมีปัญหาครับ แต่เอา 7 ไปเปิด cs2 ได้ครับ

Comment

Working...
      X