Announcement

Collapse
No announcement yet.

Q9550 ใช้กับ Chipset P45 หรือ Nividia ดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Q9550 ใช้กับ Chipset P45 หรือ Nividia ดีครับ

พอดีผมได้ Q9550 มา แต่ตอนนี้กำลังเลือกบอร์ดอยู่ครับ
    ตอนแรกดู P5Q-E ไว้ แต่ก็สนใจบอร์ดของ Gigabyte เหมือนกันครับ
    แต่ไม่เคยลอง gigabyte เลยครับ ทุกท่านพอจะมีตัวแนะนำบ้างไหมครับ

แล้วถ้าเป็น socket 775 นี่มี บอร์ด chipset Nvidia ตัวไหนไหมครับที่มี vga on
    แบบ GF8300 หรือ GF9300น่ะครับ คือผมใช้งานหลายจอพร้อมกัน เลยอยากได้
    ออนบอร์ดที่มี dvi หรือ hdmi ด้วยซักอัน

แนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
    Last edited by BurstnovA; 11 Mar 2009, 11:37:40.

790i

Comment

Originally posted by ๐Judas๐Iscariot๐ View Post
      790i
      790i นี่มันต้องเป็นบอร์ดตัวไหนมั่งอะครับ

Comment

rampage extreme ครับ

Comment

Originally posted by jobzaa View Post
          ขอบคุณมากเลยครับ เดี๋ยวผมลองไปหาข้อมูลต่อดูครับ

แต่ขอถามทุกท่านที่เคยใช้ chipset P45 กับ Nforce 790i เทียบกันแล้ว
          ตัวไหนดีกว่ากันนะครับ ทั้งเรื่องความเร็ว ความเสถียรของระบบ (ทั้งก่อน clock + หลัง clock)
          ด้วยนะครับ

Comment

Originally posted by jobzaa View Post
            มัน X48 นะครับ

ถ้าของ Asus ที่เป็น 790i ก็มี Striker II Extreme/NSE
            หรือ 780i ก็ได้ Striker II Formula ต่างกันแค่ DDR2 กับ DDR3 เอง

Comment

เล่นแหล่มเป็ด เอ็กตีม เลยหรอ
              Last edited by converseboy; 11 Mar 2009, 16:08:21.

Comment

Originally posted by BurstnovA View Post
                790i นี่มันต้องเป็นบอร์ดตัวไหนมั่งอะครับ
                Striker II Extreme

Comment

เคยใช้nForce4 SLI Intel แล้วเข็ดกับNvidiaมากๆครับ ทั้งที่เมื่อก่อนใช้nForce2 Ultra400 เจอ nForce4 เข้าไป ร้อนจนลากไม่ไปไม่ใช่ร้อนแค่NBแต่มันร้อนทั้งNB SB (60-75C+) ใช้ไปสักประมาณ2ปีนิดๆ บอดเอ๋อครับ ทนๆใช้ ใช้สักพัก หาPort SATAไม่เจอ หาโน้นหานี่ไม่เจอ ลงเอยยด้วย ลงไดล์เวอร์แล้วลงไม่ได้ เอ่อเอากับมัน เลยกัดฟันซื้อบอดใหม่ ได้P35 มาokไม่มีปัญหาร้อนหรือไรเลย ใครว่าชิพP35ร้อนเจอ nForce4 เข้าไปจะรู้ครับว่านรกร้อนยังไง

ถ้าไม่ได้เอามาSLIใช้ Chipset Intel ดูดีมาก

ปล.อนาคต อาจโดดกลับมาคบ790i ultra,780i

Comment

chipset Nvidia มันร้อนมากคับ ถ้าจะเล่น แนะนำให้หาทางระบายความร้อนให้ได้ดีที่สุดครับ

ของผมใช้ 680i ก็ ต้องออกแบบพัดลมระบายความร้อนมาติดกับตัว NB ต่างหาก

ไม่งั้นแตะไม่ได้เลยครับ

แต่โดยปกติ chipset ของ Nvidia จะแรงพอๆกับ chipset Intel ระดับสูง ครับ

Comment

ขอบคุณทุกๆ ท่านที่เข้ามาช่วยให้ความรู้ครับ

ใจผมก็ชอบchipset nforce นะครับ แต่ไม่ได้ใช้ Chipset intel มานาน
                      เลยอยากลองใช้ P45 (P5Q-E, P5Q-Deluxe) ซักครั้งเหมือนกัน
                      เดี๋ยวเสาร์นี้จะได้ฤกษ์ไปสอยบอร์ดซักที
                      แต่ไม่รู้จะได้ nforce กลับมาเหมือนเดิมหรือเปล่า ^^'
                      ตอนนี้ไม่รู้จะเล่น P45 ดีหรือ 780i, 790i ดีครับ สองจิตสองใจสุดๆ
                      แบบว่าตังมีพอซื้อได้อันเดียว T_T

Comment

790i ultra sli - striker ll extreme ครับ จำผิด โทดทีๆ

rampagell extreme มัน X58 นิ

Comment

P5Q-E มีภาคจ่ายไฟถึง 8 เฟส สุดยอดขนาด

Comment

ใช้ P5Q กับ Q9550 อยู่ครับ เนียนดี อิอิ ราคาบอร์ดยั่วยวนตอนนั้นซื้อ 3500 ร้านติดราคาผิดอะ โบยบิน 3.4 สบายๆครับ (8.5x400) ยังไม่มากกว่านั้นเพราะติดแรมธรรมดาอะ

Comment

Working...
                            X