Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาโลกแตกกับ ASUS P5KR

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาโลกแตกกับ ASUS P5KR

ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ

ASUS P5KR ลง Driver การ์ด Lan แล้วค้างครับ
    ลองหาในบอร์ดแล้วเจอหลายแบบเลยยังไม่กล้าเสี่ยง
    ขอแบบทีเดียวหายครับ

Update BIOS เมนบอร์ดดู

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      Update BIOS เมนบอร์ดดู
      ตามนั้น...............

Comment

ถ้าลงแบบ Install แล้วค้างก็ลงแบบ Update Driver ดูครับ

Comment

ผมเคยจอหลายตัวเลยครับ บอร์ดของ Asus อาการลงไดร์เวอร์ Lan แล้วค้าง ส่วนมาจะเป็นกับวินโดว์ SP3
          สาเหตุผมก็ไม่ค่อยแน่ใจว่าเป็นที่อะไร มันจะค้างตอนบูต พอเอาสาย Lan ออกก็บูตเข้าวินได้ปกติ แล้วก็เสียบสาย
          Lan ใหม่ก็ใช้ได้ ทุกวันนี้ยัง งงๆ

Comment

ที่เจอคือ
            sp3 mod มี driver ค้างตอน boot ตรง มี logo windows +แถบวิ่ง
            sp2 original ผ่าน และค้างตอนลง driver lan

ทุกอย่างที่ว่ามา ถ้า เข้า save mode ไป disable lan หาย หรือ
            disable lan ใน bios ตั้งแต่ก่อน install

ที่เหลือก็นั่นแระครับ up bios แต่เข้าไปดูในเว็บ แล้วเห็นหลายตัว ไม่รู้ว่าต้อง up ทั้งหมด
            ตามลำดับ หรือตัวใหม่ ตัวเดียวพอ

Comment

คือถ้าไม่ใช้เนตผ่านสายแลนก็ไม่เป็นอย่างนั้นหรอครับ

พอดีที่บ้านผมใช้เป็น USB Modem ยังไม่เป็น แต่พอเอาไปใช้ที่บ้านอีกหลัง ใช้สายแลนเป็นบ้างบางครั้ง

Comment

Version 0703 ครับตัวล่าสุด

Comment

ของผมก็ใช้อยู่ P5KR up bios 0403 จากเดิม 0201 ก็ไม่เห็นมีปัญหาอะไรนิครับ
                  ใช้ Windows แท้ตอนไม่ได้ทำ Raid 0 ก็ได้หลังจากทำ Raid 0 แผ่นแท้ใช้มะได้พอมาใช้แผ่นเถื่อน
                  ลง Lan ก็ไม่มีปัญหาเหมือนเดิมอ่ะมะเหงเปงไรเลยครับ ^^

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                    X