Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอวิธีลง Cod4 อย่างละเอียดหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอวิธีลง Cod4 อย่างละเอียดหน่อยครับ

ช่วยด้วยครับ ลงเกม CALL OF DUTY4 ไม่ได้
    คือผม ซื้อเกม Call OF Duty 4 แผ่นก๊อบ มาคับ
    มันเป็น 1DVD ผมลงไม่ได้คับ
    ช่วยบอก วิธี การลงทีคับ

พอผมรันไฟล์ Setup.bat ได้สักพัก มันก็ขึ้นโปรแกรม

Rebuilding
    ----------------------------------------
    Progress 3%
    The system cannot find the file specified
    'precomp' is not recognized as an internal or external command, opreable program or batch file.
    The system cannot find the file specified.
    'fsum' is not recognixed as an internal or external command, perable program or batch file.

Press any key to continue ...

ช่วยหน่อยนะครับบอกแบบมีภาพประกอบจะดีมากเลยครับซื้อมาแพงและยังลงยากอีก

ลองดูในแผ่นครับ น่าจะมีจำพวก Readme หรือ how to install ที่เป็น text file ซึ่งน่าจะอธิบายวิธีลง

เพราะส่วนมากแผ่นก๊อป จะแล้วแต่คนทำ ว่าเค้า set file มาให้แบบไหน

Comment

นั้นดิ ได้แผ่น ตัวที่ใครทำมากะไม่รุ จะลงไงละนั้น

แต่แผ่นเดียว? น่าจะ rip น่ะ Cod4 นิ ถ้า DVD5 ต้อง 2 แผ่น

หา readme เอาในแผ่นั้นแหละจ้ะ - -'

แต่เดาเอาว่า น่าจะต้อง copy ทั้งห้อง ไปไว้ที่ hdd ก่อนแล้ว ค่อยกด setup น่ะ

Comment

ทำไม่ได้อ่ะครับเซงมาก

Comment

ลองทำแบบ Rep#3 หรือยังครับ

โดย copy ทั้งหมดลง harddisk แล้วค่อยรัน setup.bat

Comment

หมายถึงcopyมาลงในไดร์Cใช่ม่ะครับถ้าแบบนี้ผมทำแล้วอ่ะมันก็เหมือนเดิมโดยรันsetup.batแล้วมันโหลดได้45เปอร์เซนต์ตลอดเลยครับแล้วขึ้นงี้ตามภาพเลยครับ
            Attached Files

Comment

รอก็ตั้งนานไม่เห้นเปอร์ขึ้นเลยงะรอตั้ง30นาทีแล้วงะ3เปอร์เท่าเดิมช่วยหน่อยนะครับแงแง

Comment

ข้างในมีไฟอะไรบ้างอะ ไม่เห็นเลยบอกไม่ถูก

เอาเท่าที่เคยเล่นมานะ ลงแบบนี้

ปกติ ต้อง Copy ทั้งหมด ลงเครื่องก่อน สร้าง Folder แล้วยัดไปไว้ข้างในแล้วกัน
                ถ้าเป็น setup.bat ดับเบิลคลิก(รอมันจะแตกไฟล์ ใน folder นั้นแหละ) แล้วก็รอได้เลย ยิ่งคอม CPU ไม่แรง ยิ่งรอนานนะ แบบ. bat เนี้ย
                เนี้อที่ HDD ต้องเหลือให้พอนะครับ ไม่งั้น ลงไม่ได้ เชคด้วยล่ะ

ตามข้อมูล ช่วยได้เท่านี้อะ ^^ หรือไม่ก็ หาซื้อแผ่นแท้มาเล่นนะครับ Online โคตรมันเลย

ปล.AMD X2 3600+ เกม DMC4 แบบ rip ลง setup.bat ล่อไป เป็น ชม. เลยหุหุ

Comment

เท่าที่อ่าน error รู้สึกว่า พื้นที่ harddisk ไม่พอครับ

ในเครื่องมีกี่ Drive ครับ

ให้ copy ไปลง Drive ที่มีพื้นที่เหลือเยอะๆ มากกว่า 3GB

ถ้ายังไม่ใช่อีก... รอผู้รู้มาช่วยอีกนะครับ - -"

Comment

แนะนำ พื้นที่ว่าง อยากน้อยๆสัก 6G ละกันครับ

ผมไม่แน่ใจว่าใช้เท่าไร แต่แผ่นแท้ อัพเดดล่าสุด ลงFull มัน 6.5G แล้วอะ ตัว copy น่าจะ 4-5G มั้ง

Comment

เนื้อที่ hdd ไม่พอ ต้องว่าง อย่างน้อยๆ 3g ก็ x2 ก็ ต้องว่างราวๆ 5-6 G ไปเพราะ ไฟล์ rip มันจะแตกไฟล์ แล้วเรียงใหม่ ใช้เยอะ แต่พอเสร็จมันจะคืน เนื้อที่ให้เอง

คือ copy ไฟล์ ทั้งหมดลง hdd แล้วนะ ยังต้อง มีที่ว่างอีก 5-6G

แล้วก็ ปิด Anti Virus ซะด้วยนะ
                      Last edited by Violent; 11 Mar 2009, 18:42:02.

Comment

เนื้อที่ไม่พอลงเกมมั้ง งับ..เคลียร์เกมเก่า ๆออก

Comment

ลงได้แล้วครับcopyมาแล้วแตกไฟล์ในHddแล้วก็ลงได้แล้วครับขอบคุนมากครับ

Comment

ดีแล้วจ้ะ ขอให้สนุกเน้อ เล่นให้จบนา เกมดีมากๆ (ดีที่สุดแล้ว สำหรับ FPS สำหรับผมน่ะ)

Comment

ถามอะไรเพิ่มหน่อยนะครับมันเล่นonlineได้ป่ะครับแผ่นcopyอ่ะผมโหลดแพท1.6กับ1.7มาแล้วแล้วต้องทำไงอีกหรอครับ

Comment

Working...
                              X