Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยXFX 9800GT จะไหม้แล้วพี่น้องงง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยXFX 9800GT จะไหม้แล้วพี่น้องงง

ผมใช้ XFX 9800GT 512 DDR3 มีปัญหาจะถามครับ อุณหภูมิ ปกติ No Load 72-75C
    Full Load อยู๋ที่ 85C Zink อะลูมิเนียน (แปลกนะ เห็นในเว็ปเป็นทองแดง)
    น่าจะมีปัญหาอะไรไหมครับ แต่เล่นเกมส์ก็ปกติ

ถอดซิ้งมาทาซิลิโคนใหม่ ปรับรอบพัดลมครับ

Comment

ดัน

ช่วยด้วยครับ

Comment

แค่85 ร้องซะแล้ว 8800gt ของผมเหยียบ100 ผมยังเฉยๆเลย

Comment

เลยอยากรู้ว่าอุณหภูมิตัวนี้ปกติท่านๆที่มีมันเท่าไร เอ่อ...ในห้องผมอุณหภูมิ 30C ครับ

Comment

Originally posted by amcrew View Post
            แค่85 ร้องซะแล้ว 8800gt ของผมเหยียบ100 ผมยังเฉยๆเลย
            เปล่าหรอกท่าน เห็นของคนอื่นมันอยู่ที่ No load 50 ปลายๆ เองอะนะ รึอุณหภูมิ ห้องด้วยรึเปล่า
            แต่ยังไงนะ ก็+- ไม่น่าจะเกิน 65C อะท่าน มันเลยงง ผมไม่ได้OC ด้วยนะ เดิมๆ ของท่าน100 นี่OCอะเปล่า

Comment

Originally posted by note8888 View Post
              เปล่าหรอกท่าน เห็นของคนอื่นมันอยู่ที่ No load 50 ปลายๆ เองอะนะ รึอุณหภูมิ ห้องด้วยรึเปล่า
              แต่ยังไงนะ ก็+- ไม่น่าจะเกิน 65C อะท่าน มันเลยงง ผมไม่ได้OC ด้วยนะ เดิมๆ ของท่าน100 นี่OCอะเปล่า
              ของเค้าห้องแอร์+ปรับพัดลม รึเปล่าครับ

Comment

ผมใช้ Axtrom 9800GT OC ตอนนี้ในห้องร้อนมาก น่าจะ 31-33 C

เปิดเฉยๆ นั่งดูweb ไปเรื่อยไม่ได้เล่นgame มันก็ อยู่ประมาณ 46c เนี่ยละ พัดลม 35%

Comment

ของผม No Load 35-40 ครับ

Comment

ขายให้ผมเลยครับท่าน

Comment

ตัวเก่าผม 8600GT XFX เหมือนกัน นิ่ม ๆ ปาไป 65 f.load ไม่ต้องพูดถึงแล้วครับ no แอร์

Comment

Sink เดิมถ้่าบางๆทำใจเลยครับ

:O ผมไม่โหลด 60-70 :O Full 80+ รุ่นนี้

Comment

55 นาโน ไม่น่าร้อนขนาดนั้นนะ

ถ้า 65 นาโน แบบ 8800GT เปิดเฉยๆ 60 องศา เล่นเกมหนักๆอุณหภูมิขึ้นไปเกือบ 100 อะ ของ GALAXY -*-
                          Last edited by balldestiny; 11 Mar 2009, 19:52:15.

Comment

ของผม 9800gx2 ก็ประมาณ 70 คับ

Comment

8800GTของผม50-70อ่ะ

Comment

Working...
                              X