Announcement

Collapse
No announcement yet.

เเนะนำผมทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เเนะนำผมทีครับ

คือผมจะซื้อการ์ดจอ 8600gt อ่ะครับมาใส่กับเมนบอดAthlon X2 5000+ เเต่ว่าผมไม่ทราบว่าใน 8600gtนี่ ยี่ห้อไหนดีสุดอ่าครับเห็นมีหลายยี่ห้อ ก็เลยรบกวนให้ช่วยบอกทีอ่ะครับตามประสบการ์ณของเเต่ละคน ส่วนมากผมจะเล่นเกมส์หนักทีละ5-6ชม ประมาณนี่นะครับ
    (ผมเน้นเล่นเกมส์ onlineครับ พวก cable sf pb )

ปล.รบกวนช่วยบอกราคาด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ส่วนตัวชอบ ASUS ตัวที่มีพัดลมนะ รุ่นนี้มันมีตัวที่ไม่มีพัดลมด้วย ร้อนตับแร้บเลย..หุหุ

แต่คงไม่มีแล้วมั้ง ขยับไปเล่น 9600GSO หรือ 3580 ไม่ดีกว่ารึ แรงกว่าหลายขุม

Comment

เกมออนไล มาแนวเดียวกะผมมเลยครับ งั้นมาเริ่มกันเยนะครับ ท่านต้องถามตัวท่านเองว่า ท่านอยากได้ ยี่ห้อแบบไหน แต่ละ ตัวมันต่างกันครับ เช่น

1 ถ้าอยากได้ ยีี่ห้อ ความสวย และ ของแถมดี เลือก ASUS
      2 ถ้าอยากได้ ประกัน และ ความทน เลือก xfx msi
      3 ถ้าอยากได้แรงงสุดๆ แนะนำ winfast แต่ราคาจะสูงกว่าชาวบ้านและ หายากกว่าครับ

Comment

ผมมี ASUS EN 8600GTS 256 DDR3 กะจะลงประกาศขาย ถ้าสนใจลอง pm มาหากันได้นะครับ ราคา ไม่ต่างจาก 8600GT เท่าไร แต่แรงกว่า 10-20% เลยครับ OC ไกลกว่าด้วย

Comment

XFX ครับสวย แจ่ม

Comment

ไปเล่น 9500GT ดีกว่าครับ จริงๆมันก็แรงประมาณ 8600GT แหละ แต่มันใหม่กว่า หาง่ายกว่าด้วย

Comment

อืม... เท่าที่ผมอ่านๆ เหมือนว่า เจ้า8600gtเนี่ยไม่ว่ายี่ห้อไหนมันจะหายากใช่มั้ยครับ = ='' เเม้ว่าจะเดินพันทิพก็ตาม

ผมเข้าใจผิดหรือเปล่ายังไงบอกกันหน่อยนะครับ เอ่อรบกวนขอราคาเเต่ละยี่ห้อด้วยก็ดีครับ

**ขอบคุณครับ

Comment

ขอใหม่ หายากแล้วคับ ยกเว้น ใบางร้านทีจะมี ส่วนมากจะยี่ห้อ พี่ปราก

Comment

ถึงตอนนี้ผมคิดว่าจะเปลี่ยนรุ่นเเล้วอ่ะครับ เนื่องจาก 8600gt หายาก รุ่นที่ผมเล็งไว้ 2 ตัวตอนนี้คือ

512/GF-9500 GT SUPER PALIT กับ 384/GF-9600 GSO SONIC PALIT

วัตถุประสงค์ของผมก็เล่นเกมส์ online ลื่นๆอ่าครับผมชอบเเนวfps เเล้วก็เวลาเล่นนานๆ6-7ชม. เเล้วไม่มีปัญหาเรื่องความร้อนอ่าครับ ไม่ทราบว่าผมมาถูกทางมั้ยครับที่เล็ง2ตัวนี้ไว้ ถ้าถูกทางควรใช้ตัวไหนดีครับ ยังไงถ้า2ตัวข้างบนที่ผมเล็งไว้ไม่เหมาะสมก็ขอให้ช่วยเเนะนำตัวใหม่ที่ราคาพอๆกะสองตัวนี้ให้หน่อยครับ
                  Last edited by crispypork; 12 Mar 2009, 00:09:20.

Comment

384/GF-9600 GSO SONIC PALIT

Comment

4670 HIS ก็ดีนะไม่ต้องต่อไฟเพิ่มด้วย

Comment

Working...
                      X