Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมผมใช้DDR2 Restartเองอะครับ DDr1 ไม่เป็น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมผมใช้DDR2 Restartเองอะครับ DDr1 ไม่เป็น

บอร์ดผมใช้เป็น แอสลอก 775Dual-VSTA ตัวนี้สามารถใส่ ได้ทั้งDDR2และ DDR1
    ตอนแรกผมก็ใช้ DDR1 ไม่มีปัญหาอะไร พอตอนหลัง ไปซื้อ DDR2 (มือ2มาใช้) 1G*2
    แล้วเครื่องก็ Restart เองเป็นระยะ5-10นาที Re ที
    พอผมกลับไปใช้ DDR1 ก็ไม่มีปัญหาอะไรแล้ว

m/b ตัวนี้ผมคิดว่าผมใช้ถูกนะ สลอต ใว้ใส่แรม มันแยก คู่นึงใส่ DDR1 อีกคู่ใส่DDR2

คิดว่าเป็นเพราะอะไรอะครับ อยากกลับไปใส่ 2G ด้วย

winxp อ่านบัสแรม ไม่ถูกมั้งลองใส่ DDR2 แล้วติดตั้ง winxp ใหม่สิคับ

Comment

ใช้ได้ทีละอย่างครับ ใช้ร่วมกันไม่ได้ ddr1กับddr2หนะครับ

Comment

พออ่านดีๆอีกทีผมว่าจขกทใส่แยกแล้วใช่มั้ยครับ ผมว่ามันเป้นเพราะแรมไม่เข้ากับเมนบอร์ดครับ ไม่ก็ไม่เข้ากันเอง

Comment

ใช่ครับ ผมใส่แยก ไม่ได้ใส่รวมกัน ผมใส่ddr2อย่างเดียวอะ

ลงวินโดใหม่เหรอ อื่ม ว่าจะรอทำอยู่ แต่ใครพอรู้อะไร ก็ชอบบอกสาเหตุ ทีนะครับ

Comment

ลงวินโด้ก็ไม่เกี่ยวกันหลอก ถ้าเกิดวินดด้ไม่ได้เน่าอ่ะน่ะ

ผมก็ว่า ไม่บอดเน่า ก็ไม่เข้ากะบอด หรือไม่ก็แรมเน่า ก็เหงว่า ซื้อมือ 2 มานิครับ เป็นไปได้อยู่ ลองไปหาเพื่อนที่ใช้ ddr2 เอาไปให้มันลองว่าหายไหม

Comment

Originally posted by mooh View Post
              ลงวินโด้ก็ไม่เกี่ยวกันหลอก ถ้าเกิดวินดด้ไม่ได้เน่าอ่ะน่ะ

ผมก็ว่า ไม่บอดเน่า ก็ไม่เข้ากะบอด หรือไม่ก็แรมเน่า ก็เหงว่า ซื้อมือ 2 มานิครับ เป็นไปได้อยู่ ลองไปหาเพื่อนที่ใช้ ddr2 เอาไปให้มันลองว่าหายไหม

ไม่เข้ากับบอร์ดเหรอ อื่มจะลองให้เพื่อนไปลองใช้ดู
              ถ้าเกิด มัน รีสตาทเอง อีก (คอมเพื่อน ) แล้วถ้า ผมจะขอคืนของให้กับคนที่ผมซื้อ จะน่าเกลียด มั้ยเนี่ย
              เพราะประกัน hw ใช้เวลาตั้ง 2อาทิตแนะ

Comment

Originally posted by Edison View Post
                ไม่เข้ากับบอร์ดเหรอ อื่มจะลองให้เพื่อนไปลองใช้ดู
                ถ้าเกิด มัน รีสตาทเอง อีก (คอมเพื่อน ) แล้วถ้า ผมจะขอคืนของให้กับคนที่ผมซื้อ จะน่าเกลียด มั้ยเนี่ย
                เพราะประกัน hw ใช้เวลาตั้ง 2อาทิตแนะ
                สำหรับคิดว่าไม่น่าเกลียดครับ แต่เงินคืน อาจจะโดนลดไปบ้าง

Comment

Working...
                X