Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามกันเอาฮา พวกคุณคิดยังไงกับพวกคนที่เล่นเกมในร้านเน็ทคาเฟ่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ก็กลับตัวกลับใจได้ตั้งแต่เรียนแล้วเกรดแย่ครับติด 0 ไป 3 ตัวครับเครีมดมากแม่ด่าว่าผม ลองมานั่งคิดว่าติด 0 เพราะอาไรก็เพราะไปเล่นเกมส์ร้านเกมส์ถึงเช้านั้นละคับหนังสือไม่อ่าน คิดไปตอนนั้นแล้วโกรธตัวเองจริงๆระ เหอๆ
    ตอนนี้มีอยู่บ้านเล่นแล้ว ก็ Ok แบ่งเวลาเป็นแล้วก็ไม่เคยติด 0 อีกเลยคับ

Comment

นึกถึงสมัย 6-7ปีก่อนตอนผมอยู่ม.ปลาย เลิกเรียนก็ Counter Strike/Red Alert/Winning ต้องไปเล่นกับเพื่อนที่ห้องทีละเยอะๆแทบจะเหมาร้าน ตะโกนด่ากันสะใจ แต่ก็ไม่เคยเสียการเรียน ไม่มีนอนค้างที่ร้าน จะมีก็แต่เล่นวินนิ่งกินตังข้ามคืนแค่นั้นเอง สมัยนั้นเซียนมีแต่คนท้าชิง ลูกละ 5บาท 10บาท เครียดกันจะตาย ผมได้วันละ 2-3ร้อยโคตรภูมิใจ นึกถึงแล้วมีความสุขดี คิดถึงเพื่อนๆเก่าๆอยากนัดรวมกันไปที่ร้านเดิมแล้วดวลเค้าเตอร์กันอีกซักที คงมันน่าดู คนแก่โชว์เกรียน หุหุ

Comment

คิดว่าคงไม่มีอะไรทำมากกว่า เป็นพวกที่แบบว่า เล่นเกมส์ online ประมาณเนี่ย
        คงไม่มีใครเล่น fps ในร้านเกมส์จนโต้รุ่งหรอกนะครับ

Comment

เคยเล่นเกมส์ ธุรกิจ รู้สึกจะชื่อ capitalism ไรเนี่ยละ ตอนปี 2 ม.เชียงใหม่ 40 ชม.ติด555+ ไม่หลับนอน

มันมาก เล่นเสร็จโคตรมึน แต่ก็เรียนจบบริหารมาได้ตามปกติ มีการมีงานทำ นึกแล้วก็คิดถึงจัง

Comment

ถ้า เขาทำมีความสุข

แล้วไม่ได้ ทำให้ใครเดือดร้อน ถึงผลการเรียนจะตกบ้าง (ถึงมาก สำหรับ บางคน)

ผมก็ เคยนะ สมัยปี 1-2 เล่นร้านตลอด มันไงล่ะ เหมือนสถาณที่นัด เล่นเกมกัน สมัยนั้น ยัง CS อยุ่เลย มันเป็นเหมือน สังคม อะน่ะ

แต่สรุป จะเล่นร้านเล่นบ้าน เล่นเกม หรืออะไร เขาทำมีความสุข เงินเขาเอง แล้วไม่ได้ทำให้ใครจะตาย

ผมว่า กะ ยิ้มรับ ไปเถอะ ดีแล้วล่ะ ยังมีอะไร ที่มันไร้สาระ ไมไ่ด้ความกว่านั้น (รวมทั้ง ยังมี อะไรที่มันดี และมีความหมายกว่านั้น) เยอะแยะ ปล่อยๆ เขาไปเถอะ

Comment

เดี๋ยวนี้ FPS ก็ออนไลน์หมดแล้ว เล่นเก็บแต้ม เติมแต้มซื้อของในเกมแล้ว ความสนุกแบบฮาๆ ไม่เครียดแบบเมื่อก่อนไม่มีอีกแล้ว มีแต่จะล่าบอส ขายของ เก็บเวล ปล่อยบอท หาไปเถอะคับ HL COD ที่จะลงให้เล่นที่ร้าน หาไปเถอะคับ ถึงมีก็มีน้อยมาก

Comment

ผมบ้างล่ะกัน ผมเรียนที่หัวหินนะหอก็อยู่ใกล้ๆมหาลัย หน้ามหาลัยมีร้านเน็ทร้านเดียว
                ที่หอผมก็มีคอมนะ Pc 1 Notebook 2 ของตัวเอง 1 มหาลัยแจก 1 แต่ก็มีนะไป
                นั่งเล่นเน็ทที่ร้านหน้ามหาลัย ไปนอนก็มี แต่เพราะว่าผมสนิทกับเจ้าของร้านมากๆ
                ผมเป็นลูกค้าคนแรกเลยตั้งก่าร้านเปิด แล้วก็คนทมี่มาเล่นที่ร้านก็หน้าเดิมๆ เพื่อนๆในมหาลัย
                ทั้งนั้นเลย บางครั้งก็ไปนั่งคุยกันไมได้เล่นอะไรหรอกครับ บางทีก็ไปนอนเลย คุยเฮฮากับเพื่อนๆ
                พี่เจ้าของร้านก็ ทำอาหารให้ทานกันสนุกมากๆ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นจะไปนอนไปเล่นเฉพาะตอน
                เปิดเทอมใหม่ๆครับ ตอนเรียนหนักๆ+ใกล้สอบไม่ได้ไปครับ เพระต้องแบ่งเวลาให้การเรียน
                ด้วยจะได้ไม่เสียการเรียน

Comment

ผมก็เล่นนะ(แต่ไม่ได้บ้าพลังขนาดพวกน้าๆด้านบนๆ(แวะไปกัดหน่อย))แล้วก็เริ่มตรัสรู้ว่า ข้าน้อยสมควรตาย
                  เพราะบทสวดของบิดาและมารดา(ฉอดๆๆๆ)แล้วก็เก็บตัง(กัก)ต่อเน็ตบ้าน >w<

Comment

ผมก็เคยเมื่อก่อน เล่น Diablo 2 เล่นกันทั้งร้าน เล่นร้านแถวๆบ้านไม่พอ ต้องพก Floppy Disk ไปเล่นร้านอื่น ไปโชว์ตัว ไป pk กินตัง มันเป็นอะไรที่มันมากๆ แล้วช่วงนั้นร้านยังไม่ค่อยมีเปิด 24 เล่นกันจนเจ้าของต้องมาไล่ให้กลับบ้าน

แต่ตอนนี้มีคอมอยุ่บ้าน เบื่อมากๆ เล่นเกมส์ได้แป๊ปๆ เห่อสักประมาน อาทิตย์ 2อาทิตย์ เบื่อและ เป็นแบบนี้ตลอด ทั้งออนไลน์ ออฟไลน์ แต่มันก็มีที่ไม่เบื่อก็โหลดบิท กะเข้าเว็บนี้ นี่ แหละ

Comment

เล่นที่ร้านนี่ต้องพวก multi player มันสนุกกว่าเล่นที่บ้านนะ

Comment

เมื่อตอนเด็กๆเคยเล่นจนเสียการเรียนแบบมากๆ

เอาเป็นว่าเกือบไม่ได้เรียนหนังสือเลยล่ะ สมัยแร็คมาใหม่ๆ sv อินเตอร์นะ

จำได้ว่าตอนนั้น ประมาณ ม3 หรือ ม4 นิแหละ เล่นทั้งวัน เรียนก็ไม่ไปเรียน

ทั้งๆที่บ้่านก็มีทั้งคอมทั้งเนต พอคิดย้อนไปตอนเด็กๆมันก็เห็นว่าตัวเองทำไมมัน...โง่แบบนี้ -*-

พวกเด็กที่เล่นที่ร้านเกมคงยังคิดกันแค่ว่า เออขอแค่มีเกมเล่นสนุกกับมันไปวันๆเรื่อยๆแบบนี้

ไปจนตายกุก็ไม่เบื่อ...ผมในตอนนั้นก็เคยคิดแบบนี้

...พูดกันตรงๆก็คือไม่อยากให้เด็กที่ไปนั่งร้านเกมทั้งวันเป็นแบบผมเลยน่ะนะ

แต่ผมว่าของแบบนี้มันต้องให้มันคิดได้ด้วยตัวเอง ให้เจอกับตัวเองซะบ้่าง ถ้าผ่านจุดนั้นได้

ยังไง้ก็ไม่ติดเกมหรอกเล่นเมื่อไหร่ก็ได้ เหมือนผมตอนนี้เล่นเมื่อไหร่ก็ได้แบ่งเวลาเรียน

กับเล่น...ถึงจะเล่นมากกว่าก็เหอะ แต่ถ้าเอาตัวรอดในสังคมได้มันก็โอเคแล้วล่ะ

Comment

เล่นที่บ้านมันเหงามันเบื่อ

นี่คือคำตอบ 1 ในผู้เล่นนอกบ้าน

แต่มิใช่ผมนะ

Comment

ผมไม่เห็นจะฮาเลย ทุกอย่างมันก็มีเหตมีผลหมดน่ะละ

สมัยก่อน คอมไม่ใช่ถูกๆ แบบที่เห็นในทุกวันนี้ ไม่ใช่ว่าทุกบ้านจะมีคอม

ดังนั้น ร้านเนตร้านเกม จึงเหมือนบ้านที่ให้กำเนิด ทำให้หลายๆคนรู้จักคอม

หลายคนเป็นคนต่างจังหวัด แค่ค่าเช่าหอพัก ค่ากินค่าอยู่ ค่าน้ำค่าไฟ ก็ไม่เหลือพอที่จะ

มีเงินซื้อคอมซักตัว ร้านเนตร้านเกมก็เหมือนสถานที่พักผ่อนสำหรับพวกเขา

เราอย่าเอาตัวเราไปเปรียบเทียบกับคนอื่นสิครับ คุณอาจจะเป็นคนกินดีอยู่ดี มีปัญญาซื้อคอมซื้อความสะดวกสบาย

แต่ไม่ใช่ว่าจะมีเพื่อเอาไปดูถูกคนอื่น

ผมเองก็เป็นคนนึงที่เคยมีช่วงชีวิตเป็นเด็กร้านเน็ตร้านเกม อดหลับอดนอนโดดเรียน ไปสิงอยู่

แต่ทุกอย่างไม่ได้เป็นตัวกำหนดอนาคตของผม ทุกวันนี้แม้ผมจะมีหน้าทีก่ารงานที่ดีทำแล้ว

ผมก็ยังชอบแวะเวียนไปเที่ยวร้านเก่าเสมอ ไปหาเพื่อนฝูง ไปทักทายเฮียๆ สัมผัสบรรยากาศเก่าๆ

ถามว่าคอมผมไม่ดีหรอต้องไปเล่นร้าน ก็ดูในลายเซนเอาละกันว่ามันจำเป้นไหม (จริงๆปัจจุบันใช้จอ 24 dell แล้วด้วยซ้ำไป) แต่ผมก็ไม่เคยดูถูกพวกคนที่มานั่งเล่นร้านเกมหรอกครับ คนเรามันเลือกเกิดเลือกมีไม่ได้ อย่าคิดว่า
                            คนที่คุณเห็นนั้นแ ย่ วันนึงเค้าอาจจะได้ดีกว่าคุณก็ได้นะ

Comment

ผมไปก็เห็นแต่เด็กหัวเกรียน คนที่เงินหมด ก็มายืนคอยแย่งคนที่ยังมีเงินเล่น
                              ด่ากันหยาบๆคายๆ มีกลิ่นเด็กหืนๆเปรี้ยวๆเต็มร้านไปหมดครับ

Comment

เคยไปเรียนพิเศษแล้วไปเข้าร้านแล้วพอถึงเวลาเรียนก็รีบออกมา แต่มีไอ้อ้วนสองคนพอถึงเวลาเรียนแล้วเจือกไม่ไปสรุปแล้วมันก็โดดจนคาบสุดท้ายมันก็มา ครูถามมันบอกว่าไงรู้มั้ย มันบอกว่า''ไปเที่ยวแม่สายมา'' ตุ๋ย

Comment

Working...
                                X