Announcement

Collapse
No announcement yet.

Galaxy 9600GT ร้อนอย่างนี้สมควรนำไปเคลมดีมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Galaxy 9600GT ร้อนอย่างนี้สมควรนำไปเคลมดีมั้ยครับ

ผมซื้อ Galaxy จาก Hardware House มาได้ประมาณ 4 เดือน ตอนแรกๆเปิดใช้งาน อุณหภูมิจะอยู่ประมาณ 54 องศา หลังๆใช้ไปได้ประมาณ 2 เดือน Idleจะอยู่ที่ 60 up+ 77 ตลอดเลย พอเล่นเกมส์ ปาเข้าไป 110 องศา จนวันนี้แสดงอาการ -*- การ์ดจอตัดการทำงานหน้าจอดับไปเลยแต่เครื่องยังทำงานอยู่ ยังงี้สมควรนำไปเคลมดีมั้ยอ่าครับหรือมีวิธีแก้ไขหรือไม่ แล้วเคลมนี่จะนานมั้ยเพราะไม่มีการ์ดจอใช้นะครับT_T

Last edited by Dang2528; 11 Mar 2009, 23:14:14.

ทาซิลิโคนใหม่ ปรับรอบพัดลม

Comment

เป่าฝุ่น เปลี่ยนซิลิโคน

Comment

ตามนี้นครับ .. ^^

Comment

ปัญหาเดียวกันเลย

ถ้าซิลิโคน ไหม่จะลดได้ประมาน 4-5 องศา พวก mx -2 นะ

ปรับรอบพัดลมไม่ช่วยให้เย้นลงสำหรับซิงค์ของกากแลคซี่

แน่นนำให้เปลี่ยนซิงค์ เพราะถ้าเอาไปเคลมที่ร้าน มันจะเปิดแอร์ พอเขาทดสอบยังไงมันก็ไม่มีอาการค้างและดับให้มันเห้น

Comment

ดูดีๆครับว่ามีฝุ่นไปคาอยู่ที่ครีบของซิงค์รึเปล่า
            ถอดมาทำความสะอาดบ้างก็ดีนะครับ
            ทาซิลิโคนใหม่ด้วย น่าจะหายนะ ...

Comment

Working...
            X