Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครพอจะทรายระยะเวลาในการเคลม cpu บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครพอจะทรายระยะเวลาในการเคลม cpu บ้างครับ

ใครเคยเอา cpu ไปเคลมบ้างครับ ใช้เวลานานแค่ไหนครับกี่สัปดาห์ครับ

ของผมเป็นประกันร้านครับ ซื้อมาจากร้าน compute&more ครับ รุ่น amdX2 4600+ ครับ

cpu ของผมมีปัญหาคือ อุณหภูมิ ของ cpu มีปัญหาครับ idle อยู่ที่ 50 ได้ครับ fullload ไม่ทราบ

ครับเพราะ ผมเล่น call5 อยู่ดีๆ เครื่องก็ดับไปเลยครับ บางทีรันงานไฟล์ flash ก็ดับเหมือนกัน

ครับ ตอนเล่นเกมส์หนักๆ หรือรันงานแฟลช อุณหภูมิ ประมาณ 70-85 ครับ อาการอย่างนี้สามารถ

เคลมได้มั๊ยครับ ขอบคุณครับ

แล้วแต่ว่าประกันร้าน รึ ประกันศูนย์

ของมีหรือเปล่า

ถ้า D-com แล้วของไม่มี สนุกแน่

Comment

เคยเคลมแต่ร้าน jib ครับ ประมาณ 1อาทิตย์

Comment

0 ดีคอมประมาณ 2 เดืิอนถ้าที่อื่น ไม่รู้ ผมก็พึ่งเคลมมาจนรอไม่ไหวซื้อใหม่พอได้ของเก่ากลับมาเค้าอับรุ่นจาก 4000+ เป็น 4400+ ให้ด้วยแต่ขายร้านในพันทิพไป 1000 แล้ว 4600+ น่าจะมีของอยู่ไม่น่านานครับ(สำหรับ DCOM นะ)

Comment

ตกลงประกันร้านเหรอครับ

ผมเข้าใจว่าcomputer&moreขายแต่ของประกัน0นะครับ หรือผมเข้าใจผิด

Comment

โดยมากเขาจะบอก 7-14 วัน แต่ก็แล้วแต่บางกรณีอะครับ บอกแน่นอนไม่ได้

Comment

ตอนแรกผมก็นึกว่าประกันศูนย์ เหมือนกันครับ พอมาดูดีๆ หา void ของศูนย์ไม่เจอเลยครับ เจอแต่ของร้าน compute&more ติดสติ๊กเกอร์สีแดงๆ ไว้ที่บนซิ้งค์ อย่างเดียวครับ ตอนนั้นที่ผมจะซื้อรุ่น 5600+ แต่พอดีที่ร้านมีแค่ตัวเดียว เพื่อนผมเอาไป ผมก็เลยเอาตัว 4600+ มาครับ

Comment

AMD ของ D COM เสีย เปลี่ยนตัวใหม่ไม่ใช่หรอคับ เห้น มันแปะป้ายไว้อะ แล้วลองเข้าไปเช็ค พัดลมใน bios หรือยังคับ ถ้าไม่เปิด Q Fan แฮ้งแน่ๆ ละคับ เพราะ ร้านผม ก็เป็นทั้งร้าน Idle 50c+ ลองไปตั้ง ดู นะคับ

Comment

ลองเช็คดูหมดแล้วครับ ตอนนี้ผมใช้ ซิ้งค์ 120 Ultra Extreme + ซิลิโคน MX-2 ด้วยครับ รอบพัดลมประมาณ 1200 rpm พัดลมขนาด 12 cm idle 50+ ได้ครับ ซิ้งค์เดิมๆ เล่นไปซักแปบ เครื่องดับเลยครับ ส่วนซิ้งค์ตัวนี้ ก็เล่นได้ปกติไม่มีดับ พอเล่นเกมส์ เช่น call of duty 5 หรือไม่ก็ รันงาน flash ไปซักแปบ เครื่องก็ดับไปดื้อๆ เลยครับ

Comment

AMD X2 3600+ ประกัน COM7 อยู่ดีๆ แต๊ป เอาไปให้ COM7 สาขา พิษณุโลก เช็คดูเปิดไม่ติดจริง ส่งเคลม
                    กทม. สัก 5 วัน ศูนย์ COM7 กทม. โทรมาบอก รุ่นนี้ไม่มีแล้ว เสนออัพรุ่นให้เป็น 5200+ เพิ่มเงิน 600.- บาท วันรุ่งขึ้น ศูนย์ พิษณุโลก โทรมาตามให้ไปเอาของ รวมแล้ว อาทิตย์นึงพอดี สรุปแล้ว COM7 พัฒนาแล้ว อิ อิ

Comment

ผมก็จะเอา 3600+ ไปเคลมเหมือนกัน
                      ไม่อยากเพิ่มตังค์เลยอ่า
                      ทำไงดีอะคับ เค้าจะเอาตัวไหนให้หว่า

Comment

ตอนเเรกคิดว่าได้เลยนะเนี้ย
                        เป็นงั้นไป

Comment

ของผมเคยเคลมแต่ Com7 น่ะ เค๊าบอก 3 อาทิตทุกอย่าง (ถ้าไม่เปลี่ยนตัวใหม่นะ)

เคยเคลมบอร์ด M2N ประกันดีคอมผ่าน Com7 อ่ะ 3 อาทิตของยังไม่มาผมก็โทรไปถามที่ Big It เค๊าก็บอกว่าของยังไม่มา ผมก็บอกว่าแล้วจะมาเมื่อไหร่ ขอแบบชัวร์ๆนะ นานไม่ว่าแต่ขอชัวร์ แล้วเค๊าก็บอกขออีก 1 อาทิต แล้วก็ 1 อาทิตจิงๆึคับ

Comment

Working...
                          X