Announcement

Collapse
No announcement yet.

หมดปัญญา กับ HDD 2.5 เอามาต่อ EX box

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หมดปัญญา กับ HDD 2.5 เอามาต่อ EX box

เรื่องของเรื่องคือว่า ไปซื้อ harddisk ของ WD 320 GB/5400 8 mb
    มา แล้วก้อซื้อ EX box ของ DJ JAZZ
    จากนั้นมาต่อ แล้วลอง จัดการ สร้างพาทิชั่น มีปัญหา เลยformat ไม่ได้ เลยเอา HDD ไปให้ที่ร้าน JIB ที่ซื้อมาดู เขาก้อจัดการลบ แล้วแบ่งใหม่ ก้อได้ พอกลับมาบ้านเอามาต่อ box ดันมีอาการเหมือนเดิม คือ พอจะ format ไม่ได้ ส่องดูข้อมูล ก้อ ไม่เห็น หมายถึง used 0% free 0%
    พอจะกดลอง แบ่งใหม่ มันก้อฟ้องประมาณว่า ใช้ USB มัน speed ไม่พอ อะไรประมาณเนี่ย
    ตกลง ไม่รู้จะทำไงแล้วครับ จะกลับไปร้านก้อคงไม่ทัน เพราะต้องไปต่างประเทศแล้ว

box เน่ามั้งครับ ซื้อใหม่

Comment

ถ้าแบบsata ถอดเอามาเสียบกับเครื่องpcเลย สายมันเหมือนกัน

Comment

jib ใช้ Box ของที่เราใช้อยู่ป่าว ครับ ถ้า ใช่ เสียบ JIB ติดใช้งานได้

แต่มาเสียบที่บ้านเราไม่ได้ เครื่องเราแล้วแหละครับ ผมขอเจอ

ท่านใดพอมีความรู้เรื่องนี้

โพส เลยครับช่วยๆกัน

Comment

ขอบคุณครับที่เข้ามาตอบ บังเอิญว่า notebook อ่ะครับ
          เลยไม่สามารถเอามาต่อโดยตรงได้ เนื่องจากแกะน็อตออกมาไม่ได้ ไม่มีไขควงที่ไขออกมาได้ (บางตัวขันแน่นมากๆ)

ช่วยหน่อยน่ะครับ ขอบคุณมากๆ ครับ

Comment

ได้ล่ะครับ สรุป box เจ๊ง ครับ

Comment

Originally posted by ichiroohm View Post
              ได้ล่ะครับ สรุป box เจ๊ง ครับ

ซื้อทั้งทีใช้ Box ดีๆไปเลยครับ ผมมี Box อยู่2ตัว อันนึงแพงหน่อย แต่เย็นเจี๊ยบ
              อีกอันไต้หวัน-จีนแดง ร้อนจี๋

Comment

Working...
              X