Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถาม ฮาร์ดดิสของ Xbox360 จำเป็นมากมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถาม ฮาร์ดดิสของ Xbox360 จำเป็นมากมั้ยครับ

คือเรื่องของเรื่องครับ ผมมีงบอยู่ประมาณ 15000 บาท
    และไม่มี LCD TV
    ถ้าผมซื้อ jasper 60 gb ตอนนี้เท่าที่ดูประมาณ 14000+
    ก็ต้องมาต่อเล่นกับจอ TV แบบธรรมดา เพราะงบหมด
    หรือว่า ซื้อเครื่องที่ไม่มี ฮาร์ดดิส ราคาประมาณ 10000+
    เหลืออีก 5000 ไปซื้อ lcd 19-22 นิ้ว (หมายถึงจอคอมอะครับ)
    ผมเลยอยากถามว่า ฮาร์ดดิสมันสำคัญต่อการเล่นเกมมากมั้ยครับ ถ้าเทียบกับ มี ฮาร์ดดิส กับ ไม่มีฮาร์ดดิส มันจะเล่นเกมแตกต่างกันมากมั้ยครับ
    แล้วถ้าเกิดเป็นท่าน ท่านจะเลือกแบบไหนครับ
    ป.ล. ผมพยายามหาข้อมูลมาแล้วบ้างครับ แต่อยอากสอบถามเพื่อความชัวร์อีกครั้งครับ

Originally posted by wutjeajha View Post
    แล้วถ้าเกิดเป็นท่าน ท่านจะเลือกแบบไหนครับ
    ผมซื้อ TV ก่อนครับ

Comment

ฮาร์ดดิส มันก็สำคัญอยู่ เกมส์ถ้าโหลดจากฮาร์ดดิส มันจะเร็วกว่าโหลดจากแผ่น ลดอาการกระตุกได้ด้วย

Comment

ไม่มี LCD TV แต่มี LCD Monitor ก็สามารถเล่นได้ (เห็นว่า CRT ก็พอถูไถได้)

แต่ถ้ามี TV ปกติ...อย่าำไปเล่นเลยครับเศร้าอย่างรุนแรง

มี HDD ดีกว่าไม่มีครับอย่างที่ท่านบนว่า แล้วก็ช่วยลดความร้อนด้วยจากตัวไดร์ DVD ที่มันปล่อยออกมา

Comment

ไม่ลงเกมเข้า hdd เล่นทีเสียงยังกะเครื่องบินขึ้น

Comment

ขนาดลง hdd แล้วบางเกมส์ยังกระตุกเป็นว่าเล่น

ผมว่าฝากธนาคารแล้วเก็บต่อไปเถอะ ซื้อ lcd tv กับ xbox360 พร้อมกันทีเดียวไปเลย

Comment

jasperไม่มีฮาดดิส11,500บาทครับ
              Go proเป็นตัว60GB13,500บาท
              ต่างกัน2พันแต่ตัวหลังมีฮาดดิส60หูฟังและไมค์กับสายต่อดีกว่าตัวjasper

คิดเอาเองครับอันไหนดี แต่เป็นผมเก็บตังเพิ่มให้ชื้อจอทีวีด้วยจะดีกว่า อย่าใจร้อน

Comment

ขอบคุณมากครับทุกท่าน

Comment

ผมก็ว่าจะซื้อมาเล่นกับจอคอมเหมือนกัน ไม่มี LCD TV

Comment

Originally posted by xecution View Post
                    jasperไม่มีฮาดดิส11,500บาทครับ
                    Go proเป็นตัว60GB13,500บาท
                    ต่างกัน2พันแต่ตัวหลังมีฮาดดิส60หูฟังและไมค์กับสายต่อดีกว่าตัวjasper

คิดเอาเองครับอันไหนดี แต่เป็นผมเก็บตังเพิ่มให้ชื้อจอทีวีด้วยจะดีกว่า อย่าใจร้อน

ซื้อที่ไหนครับ อันที่เปน Go proเป็นตัว60GB13,500บาท

Comment

HDD มีไว้ทำ data install เพื่อเวลาเล่นเกมจะได้ลดการโหลดจากแผ่นน้อยลง (น่าจะ)ส่งผลให้เครื่องร้อนน้อยลง

แต่ถ้าเล่นกับ TV ธรรมดาผมว่าอย่าเพิ่งซื้อเลย เก็บตังเอา lcd ก่อนเถอะ (ได้ภาพไม่คุ้มเครื่องครับ)

ยกเว้นว่าทีวีที่บ้านเป็นพวกจอเบ้งรุ่นแพง แล้วมี component สามเส้นที่ไว้ต่อ dvd อันนั้นพอใช้ได้

Comment

ผมว่าตอนนี้ Content ใหม่ๆมีให้ DL มากมาย แนะนำซื้อ HDD ด้วยครับ แต่ตัวใหม่ๆเค้ามี HDD มาแล้วนะครับ หรืออย่างน้อยก็ Unit Memory

Comment

จริงๆมันก็จำเป็นนะ HDD แต่่ว่าเมื่อก่อนไม่มีเอาเกมลงฮาร์ดดิสไม่เห็นมีใครบ่นเท่าไหร่พอมีละก็นะ...

Comment

ผมยังเชื่อว่าความสนุก ไม่ขึ้นอยู่กับกีาฟฟิคเสมอไป
                            เล่นกับทีวีธรรมดา มันก็ต้องสนุกล่ะถ้าเกมส์มันดี เพียงแต่อาจไม่สุดๆ

เอาเคื่รองก่อน LCDทีหลังก็ได้

Comment

ถามตัวเองก่อนสิครับ ว่า "อยากเล่นเกม" หรือ "อยากดูทีวี" จะได้รู้ว่าจะเลือกอันไหนก่อน

Comment

Working...
                              X