overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 17 of 17

Thread: World In Conflict: Soviet Assault

OverclockZone Member ICEA's Avatar

Default World In Conflict: Soviet Assault

เห็นออกมาให้โหลดแล้วครับ มันออกมาก่อนกำหนดวางขายได้ยังไงครับ !!!
    ใน Gamespot ออกเดือน Nov. 2009

OverclockZone Member TheJackal's Avatar
    Somewhere in Sometime

แต่ผม ว่า กำหนด มันเดือนนี้ ตั้งนานแล้วนะ

โหลดอยู่ อิอิ

OverclockZone Member first900's Avatar

เป็นภาคเสริมรึตัว Stand Alone เอ่ย
    พอดีนึกอยาก RTS ขึ้นมาอะ งิงิ

jackson's Avatar
    ม.ชวนชื่นแคราย เซ็นทรัลรัตนาธิเบศร

ต้องใช้ตัวหลักด้วยครับ

OverclockZone Member DoLL's Avatar

มาที่ไหนแล้วหรอครับ อยากเล่นมากมาย

ดูดอยู่ๆ 1G กว่าๆเอง คืนนี้คงได้เล่น

ขอบอกว่าเวปอื่น มัน 12 Mar หมด แต่ Gamespot ดันมั่วไป Nov 2009 ซะงั้นอะ

อยากรู้จริง Ubi เอาไปกินแล้วปรับปรุงไรมั่งเปล่า แต่หวังว่าคงใช้สเปคเครื่องเท่าเดิมนะ
    งั้นตอนนี้ก็ขอลงตัวหลักก่อนละกัน ดีนะที่เก็บไว้ [ของมันดีอะ]^^

OverclockZone Member TheJackal's Avatar
    Somewhere in Sometime

เอ่อ อยากบอกว่า campaign มันเอา 2 ฝ่าย มายำรวมกันง่ะ

งงมากเลย เล่น campaign ใหม่ เป็นโซเวียตบุกเบอร์ลินตะวันตก

พออีกด่าน กลับมา seattle ด่านแรกของภาคแรก....

แต่รู้สึกมีส่วนต่างจากภาคแรกอยู่หน่อยน่ะครับ

ปล. โซเวียตมีแค่ 6 ภารกิจเอง .......

OverclockZone Member Roman9441's Avatar

ภาคนี้ก็อิืมเป็นภาคเสริมที่แหวกแนวดีจริงๆ โดยส่วนตัว - -"

Balance ปรับเยอะมากๆครับพอลง patch แล้วกลับเข้าไปเล่น Nuke ไม่ได้ยิงกันง่ายๆเหมือนแต่ก่อน แต่ก็ยังได้ใช้อยุ่ดีนั้่นแหละ

Effect ใหม่ทำให้กระตุกดีจริงๆเวลาลง Nuke ที่จะมีเศษดินและเศษสิ่งก่อสร้างกระเด็นมาด้วย โห ~~~ - -" Effect น้ำใหม่

AA ยิงแม่นขึ้นและเร็วขึ้น ~~~~
    - - ความสามารถพิเศษทุกอย่างใช้ได้ช้าลงหมดเลย - -" สงสัยใช้กันบ่อยเกิน โดนเฉพาะปืนใหญ่นะ
    -_-" แล้วก็เอ่อ เป็นเกมที่ดี แม้ Multiplay จะเพิ่มเพียง 2 ด้าน กับ Single player อีก 6 ด้าน รอของแท้ เหอๆ ~~~~

OverclockZone Member ootpang's Avatar
    ข้างๆเซเบอร์จัง

ต้องลงภาคแรกก่อนมิเนี่ย

OverclockZone Member Roman9441's Avatar

Quote Originally Posted by ootpang View Post
    ต้องลงภาคแรกก่อนมิเนี่ย
    ใช้ภาคแรกด้วยครับ

OverclockZone Member Stalin's Avatar

ญาติพี่น้องผมมาแล้ว
    อิอิ

OverclockZone Member

DIE 7GB ไม่ต้องลงครับ อิอิ

OverclockZone Member CannavaroJ's Avatar
    บนโลกอันกว้างใหญ่ใบนี้...

มาสักที ภาคเสริมของสุดยอดเกมวางแผนอีกเกม แล้วเข้าไทยวันไหนครับ New Era จะนำเข้ามาขายเปล่า

ปล.ผมกะพวกความสามารถพิเศษไม่ค่อยโดนเลยนะ(โดยเฉพาะเครื่องบิน)ในภาคหลักแล้วภาคเสริมนี้ปรับเวลาเพิ่มขึ้นอีกจะไหวไหมเนี๊ยเรา

OverclockZone Member pikky_potter's Avatar

สนุกดีครับ

OverclockZone Member Kills.. Max-Wall's Avatar
    somewhere u never know

มีด่านใหม่ของโซเวียดมา6ด่าน ผมว่าดูไม่ค่อยสมกับเป็นภาพเสริมของสุดยอดเกมเมื่อสองปีก่อนเลยนะครับ

OverclockZone Member CannavaroJ's Avatar
    บนโลกอันกว้างใหญ่ใบนี้...

เรื่องโหมด Campaign ภารกิจน้อยเกมนี้ผมเฉยๆนะ เกมนี้เค้าจะไปเน้น Multi มากกว่าครับ

-............................................- ตอนแรกภาคนี้เขาจะทำให้ Console ครับแต่จนแล้วจนรอด PC ก็ได้ออกมาส่วน console ก็อดไป ผมเล่นเกมนี้เป็นหลัก ตอนแรกก็สนใจ Endwar แต่พอลองเล่นดู ยังไงก็เกมนี้ เหอ ~~~

ตอนแรกว่าจะซื้อ import แต่คิดไปคิดมาแพงกว่าของ Steam เง้อ - -" :O = =" เลยสอยของ Steam ไปเลย ตอนนี้เลยมี KEy เหลือเลยเหอะๆ - -"~ แต่ช่างเถอะเกมดีไม่เป้นไร ทำไม import มันดันแพงกว่าฟะ ?
    Last edited by Roman9441; 14 Mar 2009 at 14:13:19.

Bookmarks

Bookmarks