Announcement

Collapse
No announcement yet.

กู้ไฟล์มาแล้วแต่เปิดไม่ออก มีโปรแกรมช่วยเปิดไหมครับ(ไฟล์ภาพ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กู้ไฟล์มาแล้วแต่เปิดไม่ออก มีโปรแกรมช่วยเปิดไหมครับ(ไฟล์ภาพ)

ขออีกซักกระทู้นะครับ เรื่องนี้เป็นเรื่องอาชีพผมเลย ไม่งั้นต้องเอาเงินตัวเองใช้เงินหลวง

พอดีผมเอาคณะศึกษาดูงานของผู้สูงอายุในพื้นที่ผมไปทัศนศึกษา ถ่ายรูปดูงานเรียบร้อยแล้ว ดันไปฟอร์แมทการ์ด พอกู้เสร็จมันเป็นไฟล์ออกมาแต่เปิดออกมาไม่มีภาพ....(กำ) ด้านภาพแรกๆที่ถ่าย แต่หลังๆกู้สำเร็จ(พอดีพาไปเที่ยวหลายๆที่ แต่กู้ได้ 2 ที่)

จึงอยากขอรบกวนพี่ๆ เพื่อนๆ พอมีโปรแกรมเปิดภาพตัวไหน หรือที่ซ่อมไฟล์เสียได้บ้างครับ ให้มันไม่เต็มภาพก็ได้ อย่างน้อยให้ภาพออก

ขอบคุณอีกครั้งครับ

อยากได้เหมือนกันค่ะ ช่วยดันๆ

Comment

ลองเอาไปเปิดโดยใช้หลายๆโปรแกรมดูครับ หรืออาจพ่วงวิธีเปลี่ยน นามสกุลไฟล์มันก็ได้ เช่น จาก .jpg เป็น .bmp เปลี่ยนมันดื้อๆ หรือแปลงเอาก็ได้....โอกาสคืนชีพไฟล์ภาพก็พอมีบ้าง ( ดูขนาดไฟล์ที่กู้ขึ้นมาด้วยนะครับ คงไม่ใช่ 0kb ล่ะ หะ หะ ถ้าแบบนี้ไม่น่าจะได้ )

Comment

Working...
      X