Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหานี้มันเกิดจากอะรัยกันแน่???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหานี้มันเกิดจากอะรัยกันแน่???

เปิด Window ขึ้นมาแล้วมันมี pop up ขึ้นมาดังรูปภาพ พอกดปิดก้อไม่มีเหตุการณ์ใด ๆ เกิดขึ้น พอใช้งานไปสักพักมันก้อจะขึ้นมาบ้างเป็นครั้งคราว กดปิดก้อไม่มีอะรัย อยากรู้ว่ามันเกิดจากอะรัยครับ แล้วแก้ปัญหาอย่างไรครับ?

ป.ล. นาน ๆ จะขึ้นมาที แต่รู้สึกรำคาญอ่ะครับ *-*
    Attached Files

ลองใช้ hijack ดูครับ ว่าเป็นไวรัสรึเปล่า

Comment

ถ้าไม่ใช่ไวรัสก็เกิดจากโปรแกรมที่ท่านลงแล้ว ลบออกไม่หมดนั้นละครับ เข้าไปแก้ไขที่รีจัสตี้ ดูชื่อไฟล์ที่มันรันขึ้นมา แล้วลบทิ้งซะ

Comment

Originally posted by !HaNaMi! View Post
        ลองใช้ hijack ดูครับ ว่าเป็นไวรัสรึเปล่า
        ลองใช้ Hijack ดูแล้วครับยังเปงอยู่เหมือนเดิม -*-

Comment

Originally posted by !HaNaMi! View Post
          Originally posted by narastaya9 View Post
          ถ้าไม่ใช่ไวรัสก็เกิดจากโปรแกรมที่ท่านลงแล้ว ลบออกไม่หมดนั้นละครับ เข้าไปแก้ไขที่รีจัสตี้ ดูชื่อไฟล์ที่มันรันขึ้นมา แล้วลบทิ้งซะ
          เวลาผมลบโปรแกรมก้อใช้โปรแกรม Uninstaller 2008 นะครับ มันก้อลบ Registry ออกนะครับ งง งง -*-

Comment

ใช้ hijack แล้วมันมีไวรัสรึเปล่าครับ

Comment

ใช้ hijack แล้วมันมีไวรัสรึเปล่าครับ
              พบครับ ผมก้อเลยลอง fix ดู มันก้อไม่หาย หรือผมทำผิดหว่าา มันต้องทำงัยเหรอครับ ??

Comment

ลองดูใน msconfig ยังครับ ลอง disable all ใน startup เหลือกแค่ ctffmon ไว้ จากนั้น ok >> restart

Comment

Working...
                X