Announcement

Collapse
No announcement yet.

d820 2.8Gh เทียบกับ p4 541 3.2Gh

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• d820 2.8Gh เทียบกับ p4 541 3.2Gh

อยากรู้ว่า2ตัวนี้ตัวไหนดีกว่ากันครับ

ผมเลือก D820

Comment

ผมคิดว่าจะใช้ตัวนี้ไปก่อนอ่ะคับ กับบอร์ด intel965 แล้วค่อยอัพใหม่อะครับ

Comment

Originally posted by kavinto View Post
        อยากรู้ว่า2ตัวนี้ตัวไหนดีกว่ากันครับ
        ผมติดตั้ง CPU กับเครื่องสามเครื่องโดยใช้ Mainboard Asrock 4CoreDual-vsta,HDD Seagate Sata2 80gb.ddr2 1gb.AGP INNO3D 6200/256MB.Power 550 watts.
        เครื่องแรก CELERON D 347 3.06 GHZ.
        เครื่องที่สอง Pentium 4 631 3.0 GHz.
        เครื่องที่สาม Pentium D 820 Duo Core 2.80GHz.
        ตอน Boot เครื่อง 1และ2 แทบไม่แตกต่างกันแต่3เร็วกว่า
        ใช้งาน Office ไม่แตกต่างกันทั้งสามเครื่อง
        load sdat antivirus ใช้ net ธรรมดา เครื่งแรก 40 นาทีมเครื่องสอง 20นาที เครื่องสาม 6 นาที
        เล่น Game ทั่วไปการเข้า Game เรียงตามลำดับ 3 2 1
        การตัดต่อ VDO โดยใช้โปรแกรม VIDEO STUDIO 10 กับ ขำกลิ้งลิงกับหมา save ความละเอียด
        เท่ากัน D820 เร้วกว่า P631 ประมาณ 40%และเร็วกว่า D347 ประมาณ 60 %
        จากการใช้จริง แล้วแต่ตัดสินใจครับ

Comment

+อีกนิดเล่น PD915ก็ไม่เลวนะครับราคาไม่ทิ้งกันเท่าไหร่เลย

Comment

Originally posted by อ๋อง View Post
            ผมติดตั้ง CPU กับเครื่องสามเครื่องโดยใช้ Mainboard Asrock 4CoreDual-vsta,HDD Seagate Sata2 80gb.ddr2 1gb.AGP INNO3D 6200/256MB.Power 550 watts.
            เครื่องแรก CELERON D 347 3.06 GHZ.
            เครื่องที่สอง Pentium 4 631 3.0 GHz.
            เครื่องที่สาม Pentium D 820 Duo Core 2.80GHz.
            ตอน Boot เครื่อง 1และ2 แทบไม่แตกต่างกันแต่3เร็วกว่า
            ใช้งาน Office ไม่แตกต่างกันทั้งสามเครื่อง
            load sdat antivirus ใช้ net ธรรมดา เครื่งแรก 40 นาทีมเครื่องสอง 20นาที เครื่องสาม 6 นาที
            เล่น Game ทั่วไปการเข้า Game เรียงตามลำดับ 3 2 1
            การตัดต่อ VDO โดยใช้โปรแกรม VIDEO STUDIO 10 กับ ขำกลิ้งลิงกับหมา save ความละเอียด
            เท่ากัน D820 เร้วกว่า P631 ประมาณ 40%และเร็วกว่า D347 ประมาณ 60 %
            จากการใช้จริง แล้วแต่ตัดสินใจครับ
            ความรู้จริงๆ เลย ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by pongsak09 View Post
              ความรู้จริงๆ เลย ขอบคุณครับ
              ค่อยใจชื้นขึ้นมาหน่อยใช้820 เหมือนกัน

Comment

PD820 ดีกว่าเยอะครับ

Comment

...

Originally posted by อ๋อง View Post
                  สุดยอดเลยท่าน...ความรู้ครับ

Comment

820 เช่นกันครับ ดึงไปที่ 3.0 ก็ไม่ร้อนนะครับ

Comment

Originally posted by touchz View Post
                      820 เช่นกันครับ ดึงไปที่ 3.0 ก็ไม่ร้อนนะครับ
                      ผมลากไป 3.8 ยังนึ่งๆ เลย เปิดใช้ใน office 8 โมงเช้า ถึง เที่ยงคืนทุกวัน

Comment

Originally posted by pongsak09 View Post
                        ผมลากไป 3.8 ยังนึ่งๆ เลย เปิดใช้ใน office 8 โมงเช้า ถึง เที่ยงคืนทุกวัน
                        ลากไป 3.8 นี่ ต้องเปลี่ยนซิ้ง ด้วยไม๊เนี่ยครับ ห้องแอร์ ด้วยสิ

Comment

Working...
                        X