Announcement

Collapse
No announcement yet.

เตือน 4870x2 ไม่ควรลง Cataylst 9.2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

4870 x 2 ลง 9.2ไม่มีปัญหาครับ
    ใช้มาตั้งแต่มีให้โหลด 9.2 ครับ

Comment

http://www.xbitlabs.com/articles/vid...talyst-92.html

Comment

ผมก็ใช้อยู่ครับ ปกติดีอยู่แต่ผมชอบตรงที่เขาทำมาให้ตั้ง % การทำงานของพัดลมได้เอง ไม่ต้องหาโปรแกรมมาลงเพิ่ม แต่เรื่องกินไฟไม่ทราบว่าใช้อะไรตรวจจับครับ แต่ถ้าเครื่องแรงมันก็กินเป็นเรื่องปกติแล้วนิครับ Vista 64 อ่ะครับ

Comment

เจ้าของกระทู้ครับลองใช้ 9.1 ดูซิครับ หลายๆอย่างดีกว่า 8.12 แล้วก็ดีกว่า 9.2 มากกกกกกกกกกเลยครับ

สำหรับ 9.2 นั้นตั้งแต่ลองครั้งแรกก็ไม่ได้ใช้อีกเลย แบบว่าสำหรับผมมันปั่นคะแนนไม่ออก เลยกลับมาใช้ 9.1 ถ้าสัง
          เกตในบทความที่ทดสอบอยุ่บ่อยๆจะเป็น 9.1 เป็นหลักครับ

ปล. หวังว่า 9.3 จะไม่เป็นเหมือน 9.2 อีกนะ ATI ทำการบ้านมาดีๆหน่อยน๊ะ

Comment

ผมลองลงกับ 3870 เปิด CCC ไม่ได้ เลยลบกลับไปใช้ 8.8 เหมือนเดิม สรุปตอนนี้ เปิด ccc ไม่ได้ครับ - - ไม่รู้แก้ยังไง เหอๆๆ ซ่วยเลย

Comment

Originally posted by Hangger View Post
              ผมลองลงกับ 3870 เปิด CCC ไม่ได้ เลยลบกลับไปใช้ 8.8 เหมือนเดิม สรุปตอนนี้ เปิด ccc ไม่ได้ครับ - - ไม่รู้แก้ยังไง เหอๆๆ ซ่วยเลย
              เปิด CCC ไม่ได้มักจะมาจาก 2 อาการครับ
              - Driver ลบตัวเองออกไม่สะอาด ถ้าเป้นแบบนี้ลองหาโปรแกรมสำหรับถอด driver มาช่วยกำจัด
              - บางที Process ของ CCC ไม่รันซึ่งจะมีสองตัว ถ้าอาการนี้บางทีแค่ให้ไปที่ Srart menu แล้วไปที่ CCC
              แล้วก็กดรัน Restart Runtime ดุครับ ถ้าหายจะมี icon ccc โผล่ที่ taskbar แต่ถ้าไม่หายให้กลับไปดูอาการแรกครับ

Comment

Originally posted by ZoLKoRn View Post
                เจ้าของกระทู้ครับลองใช้ 9.1 ดูซิครับ หลายๆอย่างดีกว่า 8.12 แล้วก็ดีกว่า 9.2 มากกกกกกกกกกเลยครับ

สำหรับ 9.2 นั้นตั้งแต่ลองครั้งแรกก็ไม่ได้ใช้อีกเลย แบบว่าสำหรับผมมันปั่นคะแนนไม่ออก เลยกลับมาใช้ 9.1 ถ้าสัง
                เกตในบทความที่ทดสอบอยุ่บ่อยๆจะเป็น 9.1 เป็นหลักครับ

ปล. หวังว่า 9.3 จะไม่เป็นเหมือน 9.2 อีกนะ ATI ทำการบ้านมาดีๆหน่อยน๊ะ

Comment

ทุกครั้งที่จะลงไดร์เวอร์หรือลบ จะใช้โปรแกรมลบทุกครั้งน่ะครับ ที่ีีนี้ลองใช้วีธีที่ 2 ก็ยังเป้นแบบนี้ขึ้นข้อความแบบนี้น่ะครับ ^^" เหอๆๆ สงสัยถ้าจะใช้ ccc ต้องลงวินโดวใหม่แน่ๆเลย

Comment

Originally posted by mercadix View Post
                    อยากได้ PSU Antec 1000w with racing stripe !!!
                    เอาเปล่าคับเดียวกลับไปเที่ยวไทยกลางปีแล้วจะหิ้วไปให้ (ขายนะไม่ฟรี)

Originally posted by sorapoom View Post
                    ผมใช้ Asus 4870 x 2 Tri Fan ลง 9.2 ก้อไม่มีปัญหานะครับ เล่นได้ทุกเกมส์ลื่นปรื๊ด โดยเฉพาะ Crysis Warhead แต่ตอนนี้เล่น GTA4 ไม่ได้เกมส์เดียวยังแก้ไขไม่ได้ครับ ไม่รู้เป็นเพราะอะไรครับ
                    ลอง Farcry2 แล้วหรือเปล่าคับเพราะ crysis wh ผมก็เล่นได้ลื่นขึ้นแล้วส่วนหนัง HD ได้ลองปรับ codec ให้ decode ผ่าน VGA หรือ CPU คับ เพราะของผมถ้าปรับให้ render ผ่าน cpu ก็มันก็ไม่ีปัญหา

Originally posted by ZoLKoRn View Post

กำลังคิดอยู่เหมือนกันแต่ว่าจะรอลอง 9.3 อีกที่เลยดีก่า(ไม่เข็ดๆฮ่าๆ) ถ้าไม่เวริคไงเดียวหา 9.1มาใช้

Comment

2600xt สบายใจ

ไม่ร้อน ไม่ซดไฟ ไม่เคยมีปัญหาอะไรเลย

Comment

9.2 ผมเล่น DiRT ไม่ได้ -"-

Comment

เอ่อ dirt ยังไม่ได้งัดมาเล่นเลยแฮะ

ลอง win7 rc หรือยังครับ อุๆ สุดยอดดดดดด แต่ดันมีปัญหาเสียงกับ sound creative ขนาดโหลดdriver beta w7 มาแล้วนะ เหอๆ แต่การ์ด ati ดันทะลึ่งลงdriver beta w7+ati tray tool oc ได้ เสถียรดีเหมือนกัน

Comment

Codec H.264 VC-1 ของ 9.2 มีปัญหาครับ (9.1 ด้วย) จะทำให้ดูหนัง Hi-def ไม่ได้ครับ

คงต้องรอ 9.3 นะแหละครับ ส่วนปัญหานี้ มีเฉพาะ Windows XP ครับ Windows Vista ไม่มีอะไรครับ

Comment

ไม่น่าเปลี่ยนเป็น ATI เลย.... 4670 จะมีปัญหากับเขาไหมน๊าาาา คิดถึง 9600 GSO

Comment

Originally posted by HomeAudioSystem View Post
                                ไม่น่าเปลี่ยนเป็น ATI เลย.... 4670 จะมีปัญหากับเขาไหมน๊าาาา คิดถึง 9600 GSO
                                ก็เปลี่ยนไดรเวอร์กลับไป 9.1 แทนสิครับ ง่ายกว่าเปลี่ยนการ์ดจอซะอีก..

Comment

Working...
                                X