Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครทำLower Clockบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครทำLower Clockบ้างครับ

รับหน้าร้อนซะหน่อย

สวนกระแสโลกครับ ยิ่งหน้าร้อนยิ่ง oc โหดขึ้น

Comment

เคยกินเบียร์ แล้วให้กลับไปกินยาดอง .... รับไม่ล่ายยยยยยยยยย

Comment

oc เต็มที่ตลอด ได้แค่ใหนเอาแค่นั้น แต่ถ้าแต๊ปก็ซวยไป

Comment

เทส orthos แล้วอุณหภูมิเพิ่มจากไอเดิ้ลมา 3องศา ร้อนมากเลยครับ

Last edited by ๐Judas๐Iscariot๐; 12 Mar 2009, 14:23:17.

Comment

เมื่อก่อนเวลาจะเปิดโหลดบิทก็จะ O/C ลง กลัวเครื่องร้อน กลังพัง

แต่มาตอนนี้ไม่กลัวแล้วครับ O/C สุดตลอด เปิดโหลดบิททีละหลายวัน ก็ไม่เห็นพังซะที

Comment

ไฟ0.92v Fullไม่ถึง50 ซิ้งค์เดิม เล่นDirtปรับHighยังลื่นอยู่ครับ

(ประหยัดไฟรับหน้าร้อนครับ)

Comment

Originally posted by Dej_SAVAGE View Post
                ไฟ0.92v Fullไม่ถึง50 ซิ้งค์เดิม เล่นDirtปรับHighยังลื่นอยู่ครับ

(ประหยัดไฟรับหน้าร้อนครับ)

ไม่ลอง GTA IV ดูหรอ

Comment

Originally posted by converseboy View Post

ไม่ลอง GTA IV ดูหรอ
                  กำลังคิดอยู่ครับ แต่ ขี้เกียจเล่นเนื้อเรื่องอ่ะ

Comment

ทำอยู่ครับทั้งpcและโน๊ตบุ๊ค
                    โน็ตบุ๊ค พัดลมไม่หมุน แบทอึดขึ้น
                    pc ถอดพัดลมซีพียูออกได้เลย เงียบบบ

Comment

จริงนะผมทำได้สองวันละ กะลองเล่นๆเพราะถอดซิงค์ขาย แต่กลับรู้สึกดีครับมันไม่ค่อยร้อนกลางวันแท้ๆ ยัง คอ
                      38-40 เลย กินไฟน้อยด้วยครับ 26-27w เอง หรือเป็นเพราะ EPU ก็ไม่แน่ใจจะเล่นเกมส์ดูหนังฝังเพลง
                      มันไป 33-34 w แบบเดียวกลับลงมา 26w ใช้งานมันไม่ต่างจาก 3.6G เลยขอบอก
                      ตั้งแต่ใช้มา OC ตลอดไม่เคยลง 2.4 วันนี้ลองใช้ดูเลยรู้ว่า 4 หัวมันดีจริง
                      ผมคิดแบบเด็กๆนะครับ 2.4 x 4 = 9.6 เลยพอใจ สองหัว 3.0 x 2= 6 เอง

Comment

Originally posted by OTARO View Post
                        จริงนะผมทำได้สองวันละ กะลองเล่นๆเพราะถอดซิงค์ขาย แต่กลับรู้สึกดีครับมันไม่ค่อยร้อนกลางวันแท้ๆ ยัง คอ
                        38-40 เลย กินไฟน้อยด้วยครับ 26-27w เอง หรือเป็นเพราะ EPU ก็ไม่แน่ใจจะเล่นเกมส์ดูหนังฝังเพลง
                        มันไป 33-34 w แบบเดียวกลับลงมา 26w ใช้งานมันไม่ต่างจาก 3.6G เลยขอบอก
                        ตั้งแต่ใช้มา OC ตลอดไม่เคยลง 2.4 วันนี้ลองใช้ดูเลยรู้ว่า 4 หัวมันดีจริง
                        ผมคิดแบบเด็กๆนะครับ 2.4 x 4 = 9.6 เลยพอใจ สองหัว 3.0 x 2= 6 เอง
                        เป็นสูตรวิธีคิดที่น่าสนใจมากครับ

Comment

สูตรง่ายดี-*-

ต่ำสุดไปได้แค่นี้แหละ

พอเปิดAi Nap เพื่อประหยัดไฟตอนคนหลับ น๊อคเลย

สงสัยมันต่ำจนลงไม่ได้อีกแล้ว

Comment

ลด Speed ต่ำกว่า 4 GHz ไม่ได้
                            โหลด bit ไม่ขึ้น
                            ส่องกบ ภาพแตก
                            -*-

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                              ลด Speed ต่ำกว่า 4 GHz ไม่ได้
                              โหลด bit ไม่ขึ้น
                              ส่องกบ ภาพแตก
                              -*-
                              ความสามารถในการเห็นเต้าลดลงนี่เอง

Comment

Working...
                              X