overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 12 of 12

Thread: ท่านๆทั้งหลาย เก็บกล้องใส่กระเป๋ายังไงกันอ่าครับ

OverclockZone Member RBS_SYSTEM's Avatar

Default ท่านๆทั้งหลาย เก็บกล้องใส่กระเป๋ายังไงกันอ่าครับ

ท่านๆทั้งหลาย เก็บกล้องใส่กระเป๋ายังไงกันอ่าครับ

- ใส่เลนส์ไว้ คว่ำหน้าลงยัดในกระเป๋า
    - ถอดเลนส์ก่อน ใส่แยกชิ้น
    - ใส่เลนส์ไว้ แล้วใส่ไปในแนวนอน (ใส่ไปตามทางยาวเลนส์
    - อื่นๆต่างๆนาๆ

คือถามแบบไม่รู้อ่านะครับ แหะ ๆ ได้มาทั้งทีขอวิธีรักษาที่ถูกต้องเหมาะสมหน่อย

แนะนำทีคร้าบบ

G.แก้มก้น Member NICKKIEZ's Avatar
    http://phonpanu.tumblr.com/

ใส่ๆ ไปอ่ะ

จัดช่องให้ฟิตนิดนึงกับอุปกรณ์ เวลากระแทก มันจะได้ไม่โคลงเคลง ไหลกระทบไปมากับอุปกรณ์ช่องอื่น

แค่จัดให้มันรัดกับตัวอุปกรณ์ก็พอครับ (แต่อย่ารัดมากเกินไปนะ)

ใส่เลนส์ ถอด เลนส์ ไม่ค่อยต่างหรอก ให้มันรัด แล้วไม่วิ่ง 8 ทิศ อ่ะ โอเคแล้วครับ

แล้วก็ยัดกันชื้นไว้ในเป๋าแหล่ะ ช่องละซองก็ได้ ถ้าไม่มั่นใจ ไม่ต้องใส่ตู้กันชื้นแต่อย่างใด

OverclockZone Member samutss's Avatar
    samutsognkram city fc.

- ใส่เลนส์ไว้ คว่ำหน้าลงยัดในกระเป๋า

OverclockZone Member OT's Avatar

แล้วแต่กระเป๋าครับ
    ผมใช้อยู่สองใบสลับกัน
    ถ้าเป็นตัว FotoFile P-1 (ใบใหญ่มาก ที่ว่างโครตเยอะ)
    ผมจะจัดช่องพอดีๆครับ ส่วนตอนใส่ก็แล้วแต่ ว่าจะถอดเลนส์หรือไม่ถอด
    ส่วนมากจะใส่ไว้ครับ เสียบลงไปเลย ที่บุข้างในจัดแบบน้องนิกครับ ให้แน่นๆเข้าไว้
    ถ้าเป็น LowePro CompuDayPack
    อันนี้จะใส่เลนส์ Tele ไว้ครับ แล้ววางราบไปด้านล่างเลย จัดข้างล่างดีๆหน่อย
    ส่วนเลนส์กับแฟลชและอุปกรณ์ที่เหลือไว้ด้านบนครับ

OverclockZone Member SaManTa[GTR]'s Avatar
    ซอยเสือใหญ่(รัชดา36)

ผมใช้ Rezo 180 AW

ใส่แบบนี้ไม่รู้เหมาะสมหรือป่าว

ไม่รู้จะจัดกระเป๋ายังไงอ่ะครับ มั่วๆเอาก่อน

ใส่เจ้า S100fs โอเคอยู่(คว่ำหน้า เอาเลนส์ลงเลย) พอ450D+Grip มางงเลยเรา

ตอนนี้รู้สึว่าหยิบเอาออกมาใช้ลำบาก -- เลยเอาภาพมาประกอบด้วย ช่วยแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณครับ
    Last edited by SaManTa[GTR]; 11 Aug 2009 at 10:59:18.

OverclockZone Member compaq's Avatar
    นครราชสีมา-มหาสารคาม

อ่า ท่าน SaManTa[GTR] ได้ 50 1.8 มาแล้ว ได้จากไหนอะครับ

OverclockZone Member SaManTa[GTR]'s Avatar

Quote Originally Posted by compaq View Post
    อ่า ท่าน SaManTa[GTR] ได้ 50 1.8 มาแล้ว ได้จากไหนอะครับ
    ไปได้มาจากเว็บกล้อง นี่แหละค้าบบ

ไม่ใช่ของมือหนึ่งท่าน

OverclockZone Member OJARU's Avatar

ใส่ๆไปตามล็อคของกระเป๋าหนะหละครับ
    แต่ที่แน่ๆ คือ ไม่จำเป็น อย่างถอดเลนส์ออกจากกล้อง ฝุ่นมันจะเข้าปล่าวๆ

OverclockZone Member RBS_SYSTEM's Avatar

โอ้ว ขอบคุณหลายๆ

เอาเป็นว่าใส่ให้กระชับ ตามนั้น อิอิ

OverclockZone Member pwt's Avatar

ถ้าไม่จำเป็น ไม่ต้องถอดเลนส์เลยท่าน โยนลงกระเป๋าไปอย่างนั้นแหละ เวลาเอาออกมา สะดวกใช้

พิจารณาว่า เราจะเอากล้องไปไหน ไปถ่ายอะไร เอาเลนส์ที่จะใช้ ใส่เข้าไปเลย ตอนจะถ่าย หยิบออกมาใช้ได้เลย

อย่างผม ไปถ่ายกล้วยไม้ให้อา ใส่ 50f1.4 ไปจากบ้านเลย ไปถึงก็ถ่ายเลย ไม่ต้องเสียเวลาใส่เลนส์
    หรืออย่างไปเดินถ่ายเล่นข้างถนน ก็ใส่ kit ไป ถึงเป้าหมายก็ถ่ายได้เลย

OverclockZone Member decon's Avatar

มีอะไรจับยัดลงไปให้หมด 55 พอจะใช้ที ก็ค่อยๆ เทกระเป๋าอออกมา

Quote Originally Posted by decon View Post
    มีอะไรจับยัดลงไปให้หมด 55 พอจะใช้ที ก็ค่อยๆ เทกระเป๋าอออกมา
    คิดถึงแบบ ประมาณว่าผู้หญิงกับกระเป๋าเครื่องสำอางเลย งิงิ

Bookmarks

Bookmarks