Announcement

Collapse
No announcement yet.

เบื่อพวกที่ชอบพูดว่า แผ่นPS3&360แพง ซื้อไม่กี่แผ่นก็ได้เครื่องใหม่แล้ว!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by ruxky View Post
    ผมเบื่อเจ้าของกระทู้ครับ
    แต่ผมว่ามีคนเบื่อคุณมากกว่าเจ้าของกระทู้นะครับ อิอิ

Comment

เห็นด้วยมากครับ

เเต่ No Comment เดี๋ยวยาว

Comment

คือว่าผมลองไปดูราคาเว็บนอกเงี้ย
        แผ่นนึง3000+ก็มี
        แต่ส่วนใหญ่มันจะ1000กลางๆนะแหละ

แต่สำหรับบางคนละที่เึค้างบน้อยแล้วอยากจะเล่น
        ก็ต้องแผ่นเก๊นี่แหละ
        แต่ใช่ว่าผมจะหมายความว่ามันถูกต้องนะครับ

ความถูกต้องกับความจำเป็นมันคนละเรื่องกันน่ะครับ

Comment

มีอะไร นึกอะไรก็เก็บใว้ในใจครับ แล้วบอร์ดจะสงบสุข 555+

Comment

กระเป๋าตังของใครของมัน จะเดือดร้อนแทน ทำไมหนักหนา

ใครมีเงินพอเหลือมากหรือพวกอีโก้สูงไม่ดูกระเป๋าตังตัวเองก็ซื้อแผ่นแท้ไป

ใครไม่มีเงินเหลือแค่จะซื้ออะไรกินในแต่ละกันก็แย่แล้วก็เล่นก็อปไป

ใครชอบอะไร ก็เอาอันนั้น

ใครจะซื้อแท้ก็ซื้อไปสิ ไม่้เห็นต้องมาว่าพวกซื้อแผ่นก็อป แล้วก็พวกซื้อแผ่นก็อปจะไปว่าพวกซื้อแผ่นแท้ทำไม

ผมคงจะไม่เอาเงินไปซื้อแผ่นแท้ โดยที่ต้องลำบากไม่มีอะไรจะกิน

คนเล่นแผ่นปลอมคือพวกเล่นเกมแบบไม่รู้จักคิด โลภมากอยากเล่นเกมเยอะๆ
            แสดงว่าผมก็โลภมาก เล่นเกมส์ไม่รู้จักคิด อยากเล่นเกมส์เยอะๆสินะ 555+ ไม่มีอะไรจะพูดแล้วครับ 555+
            Last edited by Apest; 13 Mar 2009, 03:17:00.

Comment

มันแล้วแต่ความคิดของแต่ละบุคคลแล้วล่ะครับว่า ในการเสียเงินของแต่ละคนนั้นแลกมากับความพอใจในความอยากของตัวเองได้แค่ไหน

เหล้าขวดล่ะ 5000 ต่างกันกับเหล้าขวดละ 500 ตรงไหนในเมื่อกินหมดก็เมาเหมือนกัน

รถราคาเป็น 10ๆ ล้านต่างกันกับรถราคา 6แสนตรงไหนในเมื่อมันสามารถพาไปถึงจุดหมายได้เหมือนกัน

ความต้องการล้วนๆทั้งนั้นล่ะครับ เรื่องแบบนี้บังคับกันไม่ได้หรอกครับ ตันหาอะ

มิได้พาดพิงถึงผู้ใดเน้อ

**ใจหนึ่งก็สงสารคนคิดคนทำเกมขึ้นมาให้เราเล่นทำตั้งนานทำแทบตาย Copy แวบเดียว แต่ก็อะนะ
              ปัจจัยมันไม่เอื้อนี่น่ะสิ

Comment

ซื้อแผ่นแท้ไม่ไหวจริงๆ ครับ

ถ้าผมรวยก่อนถึงจะซื้อแผ่นแท้
                ราคาหลักพัน รับไม่ได้จริงๆครับ เหมือน ชีวิตใน 1 เดือนถูกตัดไป 1/4

Comment

ผมเล่นแท้นะ แต่ไม่ได้อคติอะไรกับคนเล่นก็อป (ยกเว้น "บางคน" ที่ชอบกัดแบบ โง่ว่ะซื้อแื้ท้ ของก็อปก็มีถูกกว่าเยอะ)

แต่พูดถึงเรื่องบ่นไม่มีเงินนี่ ผมเฉยๆนะ ต่างคนต่างฐานะ แต่พวกสูบบุหรี่ แด_เหล้า แล้วมาบ่นว่าไม่มีตังนี่มันก็...

Comment

เอ่อ มันก็จริงนะผมก็เป็นคนนึงที่คิดแบบนั้น อันนี้มองในแง่เครื่อง Console นะ
                    ซื้อไม่กี่เกมก็เท่าราคาเครื่องละ บ๊ะ เล่นเกมแผ่นแท้ทุกแผ่น เริ่มไม่สนุกสิ จะไม่มีกินเอา ฮ่าๆ
                    ผมไม่มี 360 แต่ถ้ามี ก็ไม่ซื้อแท้ดีกว่า เพราะเกมออนไลน์ส่วนมากก็เป็นแนว FPS เล่นเอาในคอมจะถนัดกว่า
                    พวก ออฟไลน์ ก็เล่นก๊อปไม่เสี่ยงโดนแบนอยู่แล้ว โหลดบิทเอา D9 ก็ไม่ค่อยแพงแล้ว

ก็นะ เรามันไม่รวย เก็บเงินได้ที เอาไปลงอะไรอย่างอื่นดีกว่า เพราะว่าเกมมันออกมาเยอะ

ไปๆมาๆ เราก็เป็นคนโลภนี่เอง อยากเล่นเกมเยอะๆ 555

ปล. ผม MIX&MATCH นะ อิอิ
                    Last edited by TheRocKMaN; 13 Mar 2009, 09:41:09.

Comment

ผมขอสตางค์ผู้ปกครองผม แล้วบอกว่า แม่/พ่อครับ ขอเงินไปซื้อเกม 2000 บาท คิดไม่ออกเลยว่าเค้าจะพูดว่ายังไง

สำหรับเด็กๆอย่างเรา

Comment

เพ้อเจ้อ - -

คุณรวยก็ซื้อไปคนเดียวเถอะ

Comment

ถ้าไม่ชอบจริงๆ ผมไม่ซื้อหรอกครับแผ่นแท้ เหอะๆ แผ่นปลอมไม่กี่ร้อย แผ่นแท้หลายพัน

เอาเงินส่วนต่างไปทำอย่างอื่นดีกว่า

ปล ไม่ใช่แค่พวกแผ่น ps3/xbox หรอก ผมรวมถึงแผ่นเกมส์ PC ด้วย

Comment

ที่พูดเนี่ย มีเครื่องเป็นของตัวเอง ซื้อเกมด้วยเงินตัวเองรึเปล่า
                            มีสิทธิไปว่าเขาด้วยเหรอ

ถ้าใช่ สู้ต่อไปครับ
                            ผมเองที่ไปเล่นแผ่นแท้ เพราะชอบด่าคนเล่นก๊อปนั่นแหละ
                            แต่ถ้าผมเล่นก๊อป ผมคงด่าคนเล่นแท้ว่าโง่เหมือนกัน

Comment

Originally posted by verjil View Post
                              ที่พูดเนี่ย มีเครื่องเป็นของตัวเอง ซื้อเกมด้วยเงินตัวเองรึเปล่า
                              มีสิทธิไปว่าเขาด้วยเหรอ

ถ้าใช่ สู้ต่อไปครับ
                              ผมเองที่ไปเล่นแผ่นแท้ เพราะชอบด่าคนเล่นก๊อปนั่นแหละ
                              แต่ถ้าผมเล่นก๊อป ผมคงด่าคนเล่นแท้ว่าโง่เหมือนกัน
                              ยอมเป็นคนโง่อยู่ดีครับ

Comment

อืมม รู้ว่าเบื่อแต่ไม่ต้องมาตั้งกระทู้ก็ได้ นั่นมันเรื่องของคุณ^^

Comment

Working...
                                X