Announcement

Collapse
No announcement yet.

7750Be OC อย่างไรให้เสถียรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 7750Be OC อย่างไรให้เสถียรครับ

วันนี้นั่งOC ทั้งวัน รันothorsไม่เคยเกิน3นาที Ocไปเกือบ3.3นะครับ เน้นหนักไปทางตัวคูณ 200*16.5 ไฟเลี้ยง1.55 แรม 5 5 15 25 ไฟเลี้ยง2.0
    ท้อแล้ว ยังไงช่วยแนะนำหน่อยครับ สเป็กตามลายเส้นเปลี่ยนแต่CPU เป็น7750be

(เฮ้ออ ตอนเล่น5000+Be ไม่เห็นยากขนาดนี้เลย)
    Last edited by gorly; 12 Mar 2009, 16:44:38.

ก็ลองใช้งานต่างๆดูครับ ไม่ค้าง ไม่อืด ไม่กระตุก ก็เสถียรครับ

Comment

ซักจึก

Comment

จับคู่บอร์ดเหมือนกันครับ ผมลากแบบไม่เพิ่มไฟ cpu (ลองเพิ่มดูแล้ว+นิดเดียว ร้อนระอุมากๆครับ idle ที่60 แล้วร้อนขึ้นเรื่อยๆ) เพิ่มแค่ไฟ nb กับ sb เยอะพอสมควรเกือบสุด ถ้าไม่เพิ่มมันจะลากบัสได้นิดเดียวเอง ผมลากบัสได้ 243 x13

Comment

ของผมเกิน 3.2 ก็เพี้ยนแหลกครับ ลากไม่ไป เปลืองไฟมากๆ

Comment

ตัวคูณนี่เดิมๆถ้าเป็นออโต้นี่เวลาIdleมันจะลดลงมาครึ่งนึงแต่ถ้าตั้งเองแบบไม่ออโต้นี่มันวิ่งเต็มตลอดนี่ปรกติเหรอครับ งงๆเพิ่งมาลองAMD 7750BE

Comment

ผมแบบนิ่งๆก็ไปได้นิดเดียวเอง

Comment

3.0 พอเพียงแว้ว

Comment

ใช่ครับ 3.0 - 3.2 ก็เพียงพอแล้วครับ

Comment

oc แรงๆ ไปทำอะไรครับ .. ++

3.0 - 3.2 ก็เพียงพอแล้วครับ .. ++

แค่นี้ก็เล่นเกมเพี้ยวแล้วครับ ^^ .. ++

Comment

oc แรงๆ ไปทำอะไรครับ .. ++

3.0 - 3.2 ก็เพียงพอแล้วครับ .. ++

แค่นี้ก็เล่นเกมเพี้ยวแล้วครับ ^^ .. ++
                      จะหาว่าผมบ้ามั้ย ตอบได้คำเดียวว่ามันสะใจดีครับ
                      แล้วก็ไปลองเทสพวก emu

Comment

ตัวนี้ผมเคยเห็นสูงสุดที่ 3.4 ครับ

มันคงตันแถวๆ นี้แหละครับ เพราะคอร์ฟีน่อมมันไม่เหมือน Athlon X2 ด้วย

Comment

จะเอาเสถียร ก้ OC แต่พอดีคับ 3G ก้ ok แล้วคับ

Comment

Originally posted by ae86 View Post
                            ผมแบบนิ่งๆก็ไปได้นิดเดียวเอง
                            ที่ลายเซ็นต์ท่านเหมือนของผมเลยนะครับ
                            นี่ของผมครับ (ขออวดหน่อย อิอิ)
                            Last edited by deedocmtc; 14 Mar 2009, 02:45:53.

Comment

เกินนี้ไม่สเถียรครับท่านลองไล่ไฟทดแรมก็ไม่ได้ ลองหมดละอาจเป็นที่บอร์ดผมมันอ่อนไป แต่เท่านี้ก็แรงแล้วสำหรับผมนะ แรมบ้านๆได้ บัส 900 cl4 ไฟ 1.95

Comment

Working...
                              X