Announcement

Collapse
No announcement yet.

7750Be OC อย่างไรให้เสถียรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อย่าว่าแต่บอร์ดท่านเลยครับ บอร์ดผมก็สุดแค่นี้เหมือนกัน
    Last edited by deedocmtc; 14 Mar 2009, 05:02:48.

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

อันนี้ของผมที่ลากได้ครับ ตามคำขอของ จขกท. นะครับ ไฟCPU เดิมๆ อัดไฟ NB กับ SB และไฟแรม

ผมลองทดสอบ ลดบัสแต่เพิ่มตัวคูณ cpu ได้ประมาณ 3.3 g
        แต่ปรากฏว่า ผลทดสอบจะน้อยกว่า cpu 3.1 +บัสเยอะบัสแรมก็เยอะตาม ผมเลยเลือกใช้ 3.1 ดีกว่า

Comment

Originally posted by sweetychung View Post
          [ATTACH]322276[/ATTACH]

[ATTACH]322277[/ATTACH]

อันนี้ของผมที่ลากได้ครับ ตามคำขอของ จขกท. นะครับ ไฟCPU เดิมๆ อัดไฟ NB กับ SB และไฟแรม

ผมลองทดสอบ ลดบัสแต่เพิ่มตัวคูณ cpu ได้ประมาณ 3.3 g
          แต่ปรากฏว่า ผลทดสอบจะน้อยกว่า cpu 3.1 +บัสเยอะบัสแรมก็เยอะตาม ผมเลยเลือกใช้ 3.1 ดีกว่า
          7750 be ของท่านทำไมโลโก้ใน cpuz เป็น athlon x2 ว้าาา ของผมโลโก้ใน cpuz เป็น phenom อ่าครับ

Comment

เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมได้7750BEมาจะมาอัดโชว์บ้าง 5555555

Comment

Originally posted by soften View Post
              เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมได้7750BEมาจะมาอัดโชว์บ้าง 5555555
              ได้ยังไงเอามาโชว์กันบ้างเน้อออ

Comment

[img=http://img401.imageshack.us/img401/5684/7750beax78.th.jpg]
                สุดๆๆแล้วครับถ้าแรงกว่านี้คงต้องเปลีี่ยน supply ใหม่
                Last edited by gorly; 15 Mar 2009, 00:22:51.

Comment

รอดุต่อไปครับ 5555+ รอชมท่านๆๆๆทั้งหลายครับผม

Comment

ไปกันไกลจังทำไมเราไปได้แค่ 3.0 (15x200) สูงกว่านั้น ไม่ จอฟ้าก็เปิดไม่ติด
                    SPec
                    cpu 7750
                    mb 780gm-a ultra
                    ram G.Skill 4GB PI-B /1066
                    ไฟcpu 1.45
                    ไฟ nb ไม่ได้เพิ่ม
                    ไฟ sb ไม่ได้เพิ่ม
                    ไฟแรม ใส่ไป2.09
                    แรมทด 400 5-5-5-15-25
                    จะทำยังไงให้มันไปไกลกว่านี้ได้

รู้สึกมันเปราะมากเลย T T
                    Last edited by Buffet; 15 Mar 2009, 00:26:54.

Comment

ไปกันไกลจังทำไมเราไปได้แค่ 3.0 (15x200) สูงกว่านั้น ไม่ จอฟ้าก็เปิดไม่ติด
                      SPec
                      cpu 7750
                      mb 780gm-a ultra
                      ram G.Skill 4GB PI-B /1066
                      ลองเพิ่ม NB SB ไฟแรม แล้วก็ทศแรมเป็น800ดูครับ

แล้วก็ถามหน่อยครับมีใครเพิ่มทศแรมเป็น1066 ได้มั้ยครับ

Comment

ใจเย็งๆยังพิมม่ายครบ คับ ^^"

Comment

หุหุ ยาวไปครับใครมีไรก็งัดออกมาจะได้เป็นแนวทางให้คนอื่นบ้าง

Comment

Originally posted by gorly View Post
                            ลองเพิ่ม NB SB ไฟแรม แล้วก็ทศแรมเป็น800ดูครับ

แล้วก็ถามหน่อยครับมีใครเพิ่มทศแรมเป็น1066 ได้มั้ยครับ
                            ผมเคยลองแล้วครับ ถ้าจะให้สตาร์ทบัสแรมที่ 1066 ผมต้อง อัดไฟแรมที่ 2.30(อันนี้บูตได้บ้างไม่ได้บ้างแล้วแต่ดวง) - 2.40 (อันนี้บูตวินโดวได้ แต่ใช้ไปมันไม่สเถียร บางครังจอฟ้่าก็มี) ผมเลยต้องทดไว้ที่ 800 แล้วลาก บัสCPU เอา

สังสัยมันจะตันที่บัสCPUอะครับ ยังสรุปได้ยังไม่แน่นอน

ยังรอคำตอบสำหรับผู้ที่สตาร์ทบัสแรมที่ 1066 ได้สเถียร สำหรับคู่ 7750be+ax78 อยู่เหมือนกันครับ

Comment

Originally posted by sweetychung View Post
                              ผมเคยลองแล้วครับ ถ้าจะให้สตาร์ทบัสแรมที่ 1066 ผมต้อง อัดไฟแรมที่ 2.30(อันนี้บูตได้บ้างไม่ได้บ้างแล้วแต่ดวง) - 2.40 (อันนี้บูตวินโดวได้ แต่ใช้ไปมันไม่สเถียร บางครังจอฟ้่าก็มี) ผมเลยต้องทดไว้ที่ 800 แล้วลาก บัสCPU เอา

สังสัยมันจะตันที่บัสCPUอะครับ ยังสรุปได้ยังไม่แน่นอน

ยังรอคำตอบสำหรับผู้ที่สตาร์ทบัสแรมที่ 1066 ได้สเถียร สำหรับคู่ 7750be+ax78 อยู่เหมือนกันครับ

ท่านอัดไฟ NB,SB เท่าไหร่บ้างครับ ผมอัดไฟ cpu 1.4 NB&SB เพิ่มนิดหน่อย วิ่งที่ 3G รัน orthos ซัก 5 นาที restart ครับ
                              อันนี้ Default ทุกอย่าง บัส 1066 ไฟแรม 2.2 ครับ

Last edited by soften; 15 Mar 2009, 18:47:50.

Comment

อิอิ ยังไม่อยากแรงของเก่าก็เร็วอยู่ 4800+ @3.1Ghz (ต่างตรงที่ไม่มี SSE4 กะ L3 6Mb)

Comment

Working...
                                X