Announcement

Collapse
No announcement yet.

ECS 9600 GT น่าเล่นไหม งบน้อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ECS 9600 GT น่าเล่นไหม งบน้อย

ตัวในรีวิวเนี่ยอะครับ เป็นตัว Ref หรือ non Ref ครับ

http://www.overclockzone.com/Lightro...03/ecs_9600gt/
    แล้วถ้าได้รุ่นที่เป็นตะแกรงเหล็กเนี่ยดีไหม เป็นตัว Ref หรือ non Ref ครับ

http://www.ecs.com.tw/ECSWebSite/mai...ID=54&LanID=17
    ขอบคุณครับที่ตอบล่วงหน้าครับพี่น้อง

ดันสักนิด

Comment

ตัวแรก card ref

ตัว 2 non ref

ถูกดีนะ ประกัน com7 ก็ดี

แต่ไม่รู้ว่าทนไหม ไม่เคยใช้เหมือนกัน

เจอแต่เมนบอดรุ่นเก่าๆที่ใช้ไปนานๆแล้วมีปัญหาบ่อย

Comment

ตัวที่ท่านว่ามันราคาเท่าไรหรอ

Comment

ที่มีขายตอนนี้ เป็นรุ่น ตะแกรงย่างปลาหมึกครับ ไม่มีพัดมามาให้
          ต้องซื้อพัดลมมาติดด้วยดับร้อน
          ถ้าชอบเย็ยๆสบายๆ
          ก็แนะนำ Axtrom 9600GT ราคาพอๆกัน

Last edited by tawincam; 12 Mar 2009, 21:21:48.

Comment

axtrom ครับ ดีกว่า

Comment

แจ่มดี ........................................................แต่ไม่สวย

Comment

ใช้ตัว Ref อยู่ ใช้มา 7 เดือน ก็แรงตามมาตรฐาน 9600 GT ล่ะครับ

ปรับพัดลม 70% ลากไป 750/2100 อุณหภูมิไม่เกิน 65 องศา

ส่วนซิ้งย่างปลาหมึกเค้าว่ามันร้อนมากต้องหาพัดลมมาติดเพิ่มถึงจะดี

Comment

non ref กะ ref มันต่างกันไงครับ อันนี้งง ไร้ประสพการณ์

Comment

reference...เขียนงี้มั้ง -*- ก็คือการ์ดจากโรงงานแล้วก็

บริษัทผลิตการ์ดจอก็เอามาใส่กรอบใหม่ให้เป็นโลโก้ของตัวเองอะไรประมาณนี้

ส่วน non ref ก็เป็นการ์ดที่มีการดัดแปลง มีการ oc เล็กน้อย และสามารถ oc ได้อีก

ก็คือประมาณว่า non ref ดีกว่า ref น่ะนะ แต่มันจะมาช้ากว่า ref

ยิ่งพูดยิ่งงง

Comment

แล้วแต่ชอบเลยครับ

Comment

Working...
                      X