Announcement

Collapse
No announcement yet.

720BEกับ9950BE

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 720BEกับ9950BE

คือจะซื้อ CPU ใหม่ครับ(เบื่อ2หัว แบบว่าอยากลองมากกว่า2หัว)
    ใช้บอร์ด ECS BE A790GXM-A อยู่คับ
    การใช้งานหลักคือเล่นเกมคับ รองลงมาก็เล่นเกมอีกนั่นล่ะคับ
    ราคามันสูสีกันอ่าคับเลยจะคว้ามาซักอัน ตอนแรกมอง940BEไว้
    แต่ถ้าเอามา ท่านแม่ให้คุกกินกับข้าวแน่เลย ฮือๆ
    ช่วยแนะหน่อยคับ 720BE,9950BE ตัวไหนดี

อีกซักนิสนึง ว่าจะอัดการ์ดจออีกซักตัว ไอเจ้า8x,8xต่างกับ16x,16xมากป่าวคับ ใส่ pwc4850อยู่คับ
    Last edited by suphaksada; 12 Mar 2009, 17:34:07.

ลือบอกคับ เอามา OC ด้วยครับผม

Comment

ถ้าอยากOC ก็720BE ไปเลยครับ แถมได้ลุ้นโชค 4 หัวอีกนะ อิอิ

Comment

มีลุ้นโชคเป็นอะไรไปซะและ - -*
        720 OC แจ่ม

Comment

720BE นี่ไม่ได้ 4 หัวทุกตัวใช่เปล่า แล้วจะต้องดูยังไงครับ

Comment

Originally posted by papaa_ View Post
            720BE นี่ไม่ได้ 4 หัวทุกตัวใช่เปล่า แล้วจะต้องดูยังไงครับ
            แล้วแต่ week อ่ะครับ

จริงๆ แค่ 720 ก็แหล่มแล้ว

Comment

ขอบคุณคร้าบ

ความลังเลเริ่มจางไป

เสร็จแน่ๆน้องน่อม ส่วนอีล่อนเราเลิกกัน เอิ๊กๆ

ว่าแต่CPUหรือซองมาม่าอ่าคับ มีลุ้นโชคด้วย ห้าๆๆ

Comment

720 BE ซื้อมาเพื่อลุ้นโชคหรอ............................ทำไปได้

Comment

ถือว่าเป็นผลพลอยได้ละกันครับ

Comment

ผลพลอยได้ที่คุ้มสุดคุ้ม

Comment

ลุ้นโชคไงหว่า มันปลดล็อคแปลงร่างเป็น 4 หัวได้ด้วยหรอครับ

Comment

ถ้าสายตาเมพส่องได้ 720 ที่เปิดหัวได้ก็เอาเลยครับ แต่ถ้าต้องเสี่ยงก็เอา 9950 ดีกว่า คล๊อกหรือไม่คล๊อกก็แรงกว่า 720 อยู่ดี

ปล.ต้องมาลุ้นอีกว่าเปิดแล้วจะไม่แฮงค์

Comment

720BE น่าจะดี เพราะบริโภคไฟน้อยกว่า อิๆๆๆๆๆ

Comment

ผมว่าถึงเปิดสี่หัวไม่ได้ ก็ไม่ด้อยค่าลงเลย
                            เกมส่วนใหญ่ใช้ไม่ครบ 4 คอร์หรอกครับ และ 720BE ก็ได้เปรียบตรง Cache Per Core เยอะกว่าด้วย

สรุป ถ้าเอามาเล่นเกม เชียร์ 720BE ครับ

Comment

Originally posted by eXzato View Post
                              ถ้าสายตาเมพส่องได้ 720 ที่เปิดหัวได้ก็เอาเลยครับ แต่ถ้าต้องเสี่ยงก็เอา 9950 ดีกว่า คล๊อกหรือไม่คล๊อกก็แรงกว่า 720 อยู่ดี

ปล.ต้องมาลุ้นอีกว่าเปิดแล้วจะไม่แฮงค์
                              ต้องมาลุ้นอีกว่าเปิดแล้วจะไม่แฮงค์ หมายความว่าไงรึท่าน

แล้วต้องดูพวก L1 L2 L3 ด้วยมั้ยคับ

Comment

Working...
                              X